Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Đây là lần thứ 2 em đến bệnh viện Ung Bướu, cảm giác vẫn rất e ngại khi xung quanh người người nằm ngồi la liệt với khuôn mặt buồn rười rựi. Dọc cầu thang lên lầu 2 (khoa nhi) bệnh nhân, người thân ngồi bít lối đi, nhiều cái đầu trọc, nhiều dọt nước mắt ướt mi.
Khoa Nhi có vẻ yên tĩnh hơn một chút, em và Mợ TH17 được hướng dẫn vào phòng chăm sóc đặc biệt. Không quá khó để nhận ra Bé Khôi với đôi mắt như…..
Ngồi nói chuyện với Chị Trang mẹ Bé Khôi mới biết bé mới phát bệnh hơn 1 tháng nay. Nhưng bệnh phát triển nhanh kinh khủng. Lúc đầu chỉ là 1 chấm trắng nhỏ ở trong lòng đen mắt, rồi to dần to dần lên. Đến khi chấm trắng đó gần như che hết lòng đen của Mắt thì gia đình mới đưa đi khám. Khi đưa lên Ung Bướu thì Mắt bé đã sưng. Mắt trái của bé sưng trước nay đã xẹp, miệng cũng đã giảm có thể ăn được cháo và uống sữa.

Ngồi nghe chuyện của Bé 1 lúc mà không để ý nước Mắt của mợ TH17 đã chảy ướt hết mặt, em cũng cay cay đôi mắt.
Mắt em cay, mắt Bác TH17 chảy nước mắt thì lấy ta lau khô được. Nhưng mắt Bé thì không thể, bé ngứa ngáy khó chịu ở Mắt thì nói Mẹ lấy ra đi. Mẹ bé cố dỗ “Uhm con ăn tí đi, tí nữa mẹ gỡ ra cho” nhưng bé vẫn không chịu. Chị Trang đành lấy tăm bong xoa xoa xung quanh mắt cho bé bớt ngứa. Nhìn cảnh này mà sót thương cho Bé….. Bé chưa đầy 3 tuổi mà.

Sau hơn 20 phút ngồi nói chuyện với Mẹ bé tụi em cũng xin tạm biệt ra về sau khi gửi lại chút tiền và một ít quần áo trẻ em của Mợ TH17 mang theo. Ra về mà trong lòng tụi em nặng trĩu vì bé chưa có kết quả sinh thiết là “lành tính” hay “ác tính”. Cầu trời cho kết quả là “lành tính” nhưng nếu là lành tính thì cuộc sống của Bé sẽ ra sao khi không còn đôi mắt. Tụi em đành bỏ gỡ câu hỏi chia tay nhau ra về mà lòng nặng trĩu.

Chị Trang mẹ Bé Khôi cũng nhờ em gửi lời cảm ơn sâu sắc đến tất cả các Bác đã giúp đỡ Bé Khôi cùng gia đình trong hoàn cảnh khó khăn này.
Qua chương trình này em cũng cảm nhận được cái tình, cái nghĩa của các Bác CNL nói riêng và OS nói chung. Topic chỉ gói gọn trong 1 ngày nhưng đã có hơn 50 Bác tham gia với số tiền hơn 20 triệu đồng. Cứ gần như mỗi phút điện thoại em lại báo có tin nhắn và mỗi khi đọc những tin nhắn báo tiền vào tài khoản dù ít dù nhiều em đều thấy rất vui.
Cái tính, cái nghĩa của con người là thế!

Xin gửi riêng Bác Air Bag lời cảm ơn sâu sắc đã khởi tạo nên topic này.
Trân trọng!

Hương Quế

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/6/12
520
21.153
93
Cảm ơn bác Linh, cầu mong bé mau khỏi bệnh

Hạng B2
12/6/11
467
13
28
47
Mong cho bé sớm qua khỏi ! "qua" cách nào thì cũng tốt cho bé cả . cám ơn Bác huongque va Airbag đã làm cầu nối cho anh em chia sẻ tấm lòng .

Hạng B2
11/5/12
381
8
18
31
Tội cho bé quá, nhưng bố mẹ thật đáng trách khi đưa đến bệnh viện quá trễ

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cầu chúc cho bé sớm lành bệnh .
Cám ơn bác huongque đã thay mặt mọi người làm cầu nối góp phần xoa dịu nỗi đau của người mẹ .
Cám ơn tấm lòng của các Bác .

Status
Không mở trả lời sau này.