Tập Lái
6/12/16
17
3
3
Sau khi nhìn ngắm và suy nghĩ, em đã bén duyên và dự định cuối tháng 12 này sẽ rước V2 về nhà (Cruze LTZ 2016 facelift), là vợ V2 đầu tiên nên em chưa biết nâng cấp cơ bản cho em ấy cái gì là tốt nhất. Em có tham khảo trên Forum mà nhiều thông tin quá. Mong các bác cho em lời khuyên với ạ !
:3dkhoc:

Attachments

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Đi cho đã sau 6 tháng hãy nâng cấp nhé Bác, để cảm nhận được cái trước và sau nâng cấp.
Nếu là em sau 6 tháng em làm cách âm và lên dàn âm thanh, đầu tư tổng cộng 30 tr là ổn.
Sau cái này ...chưa biết cái nào nữa vì xe khá full trong tầm tiền rồi .......
À ... lên mâm 19....
D zọt ....

• Like
Reactions: L2D.1hit
Tập Lái
6/12/16
17
3
3
Đi cho đã sau 6 tháng hãy nâng cấp nhé Bác, để cảm nhận được cái trước và sau nâng cấp.
Nếu là em sau 6 tháng em làm cách âm và lên dàn âm thanh, đầu tư tổng cộng 30 tr là ổn.
Sau cái này ...chưa biết cái nào nữa vì xe khá full trong tầm tiền rồi .......
À ... lên mâm 19....
D zọt ....
Thanks bác, vậy có lẽ đi vài tháng trải nghiệm trước, sau đó lên đồ sau. Bác có biết chỗ nào làm cách âm uy tín không, giới thiệu em với.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.029
113
Thanks bác, vậy có lẽ đi vài tháng trải nghiệm trước, sau đó lên đồ sau. Bác có biết chỗ nào làm cách âm uy tín không, giới thiệu em với.
níu đc mời a add FB em để e mời a vào hội Cruze SG, bảo đảm a sợ hết tiền độ :D
anh có thể search sdt em: 0903600489

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Mình đã từng làm 3 nơi. Nhưng hài lòng nhất là Bác Phú, SG Car Audio.
Nhưng từ từ làm nhé, để chạy quen tai rồi sau đó làm cách âm mới có thể nhận thấy hiệu quả.
Đã làm cách âm thì lên luôn dàn âm thanh nhé để hạn chế tháo ráp nhiều. Giá tiền thì Bác có nhiêu Bác Phú làm bấy nhiêu, chất lượng âm thanh tỷ lệ với giá tiền.

Tập Lái
6/12/16
17
3
3
Mình đã từng làm 3 nơi. Nhưng hài lòng nhất là Bác Phú, SG Car Audio.
Nhưng từ từ làm nhé, để chạy quen tai rồi sau đó làm cách âm mới có thể nhận thấy hiệu quả.
Đã làm cách âm thì lên luôn dàn âm thanh nhé để hạn chế tháo ráp nhiều. Giá tiền thì Bác có nhiêu Bác Phú làm bấy nhiêu, chất lượng âm thanh tỷ lệ với giá tiền.
Thế em vi vu ít tháng đầu năm trước, cơ bản em nghe thử dàn 6 loa thấy hay hơn ông M3, hay tại tai em trâu.

Tập Lái
18/12/16
2
0
1
39
Thấy topic cũng phù hợp với nhu cầu của em nên cho em hỏi ké tí xíu ạ. Em mới lấy 1 con cruze ltz 2016 hồi cuối tháng 10, bên hãng có dán phim, trang bị camera lùi và gắn cái khung cản mưa rồi ạ. Theo các bác thì xe em cần làm thêm gì nữa ko, em có đọc được tư vấn vài nơi thì thấy 2 cái hay hay là trải simili sàn xe và gắn thêm camera hành trình. Vậy các bác có biết tầm giá ntn và có thật sự cần làm 2 món đó ko ạ? Ngoài ra còn món gì khác hay hay ko, vì em cũng mới lái lần đầu.

@Bác chủ topic nếu ở trong SG thì em gợi ý bác nên qua Chevrolet PMH, có vẻ giá tốt hơn các đại lý khác.