Hạng D
8/4/12
2.357
7.429
113
Tội bác chủ, tâm huyết up lên mà các bác chê xối xả. Vấn đề đẹp xấu nó nằm ở gout thẩm mỹ của từng người nên những bài kiểu này bác chủ nên post trong group city thì sẽ hợp lý hơn. Cá nhân em thấy những thứ giúp ích cho vận hành thì cứ nâng cấp nếu có điều kiện, còn mấy món như decal, ốp iếc các kiểu thì nên bỏ. Nhiều cái xe mới cỏn em thấy đẹp mà đèn từ đầu đến đít ốp hết, xấu cả cái xe, chắc là đại lý tặng nên ko ốp thì phí :)

• Haha
Reactions: nquynh
Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Mình có 2 câu hỏi là xe đã bị đứt CVT và thép có bị mục ko ? Điều hòa yếu bác khắc phục như thế nào :)
Hộp số CVT: thay nhớt the đúng khuyến cáo của hãng là thay mỗi 40k km và thay nhớt hộp số chính hãng. 1 số xe bị đứt dây đai hộp số là xe chạy dịch vụ, không thay nhớt hộp số đúng định kỳ (đi hơn 50-60k km, thậm chí hơn mới thay) và có thể thay nhớt không chính hãng
Tấm thép bảo vệ; em thay và sử dụng hơn 2 năm rồi, chưa thấy bị mục. Khi rửa gầm thì thợ vẫn xịt rửa bình thường. 1 lần đi qua chỗ làm cống, bị tấm thép to bật từ dưới lên, hư mất tấm thép, phải thay mới. Nếu không có tấm thép này, chắc cái máy xe tiêu rồi.
Điều hòa có yếu. Em thay cái lọc gió máy lạnh lọc than hoạt tính, thay mỗi 20k,âu lâu ôi ra vệ sinh. Và trong SG có Bác Phước làm cái khung nhôm gắn vào giữa két nước và quạt, giúp máy lạnh đỡ yếu hơn. Mỗi khi di rửa xe, Bác nói thợ họ xịt vào cái két nước phía trước để xịt hết bụi bặm, cũng giúp may anh không bị yếu.

14/6/17
879
424
63
Yêu em, cưới em đã hơn 4,5 năm-City 2016 đỏ mận chín.
Sắm sửa, trang điểm và em là City Limited

View attachment 2346881

Ngoại thất:

Đèn chính: bi-xenon Domax 4.3k lux + led daylight 2 chế độ
Thay bóng pha tăng sáng Flosser 4.3k lux
Đèn gầm: bi-xenon Đài Loan 4.3k lux + led daylight Mustang 2 chế độ daylight + xinhan
Còi Boss
Đèn hậu led Lexus
Đèn led cản 3 chế độ
Đèn stop Porsche + chớp chớp
Đèn led day light kính hậu 3 chế độ
Kính hậu 5 chế độ: sấy, xinhan, tăng độ quan sát, giảm chói và cảnh báo điểm mù BSA
Lọc gió khoang máy K&N + spacer
Thay 4 vỏ Continental CC6 + TPMS
Cảm biến đá chân mở cốp sau
Cách âm 4 hốc bánh xe
Tấm thép gầm bảo vệ khoang máy
Cao su phuộc trước, sau + nâng mông

Nội thất:

Phim cách nhiệt kính lái VKool V70, phim các kính còn lại 3M + 5 miếng che nắng lưới đen
Cách âm + chống nóng trần xe
Âm thanh 4 loa cánh + 4 loa treble + 1 sup điện hiệu Pioneer
Đầu DVD JVC + cam dze + cam hông
Ghế da công nghiệp + bọc da công nghiệp 4 cánh cửa, hộc để đồ, gác tay
Cam trước + sau
Thay đèn led trắng nội thất
Lót sàn 3D + Back Liners
Ốp nhôm bệ tay 4 cánh cửa + cần số
Ốp bệ bước chân trong, ngoài 4 cánh cửa xe
Auto lock cửa 6 chế độ
Xếp kính khi lock cửa
Ốp nhôm pedan chân thắng + ga
Bọc vô lăng + cần số + thắng tay
Red stype logo Honda vô lăng, trước, sau, 4 bánh xe
Cảm biến auto light
HUB A8
Máy lọc không khí diệt virus Jasso

View attachment 2288296View attachment 2288303

View attachment 2288297View attachment 2288298View attachment 2288299View attachment 2288300

Kỷ niệm em nó-City đã đi 100k km
Yêu em lắm
View attachment 2288302View attachment 2288301
Bác làm gần như hết luôn rồi nhỉ, yêu vợ 2 quá. Tuyệt vời

• Like
Reactions: nquynh