Hạng B1
11/2/19
70
439
33
48
Chào cả nhà, mình có chiếc Everest Bi-turbo 2019 mới dùng 4 tháng, sau một thời gian sử dụng, mình muốn "trang trí" nâng cấp lại hai thứ trên xe như sau, bác nào biết chỗ hay ho hoặc nếu các bác cung cấp thì PM cho mình, có giá và hình cụ thể luôn nhé.

1- Đèn : Đèn theo xe là loại HID nhưng mình thấy không đạt, tối, xe Ford món đèn đóm có vẻ tù mù, mình muốn nâng cấp lên Xenon hay Led gì đó,mục tiêu là sáng rõ, bền chứ không cần mắt quỷ mắt ma, mi miếc cầu kỳ đỏm dáng, càng ít can thiệp vào điện càng tốt, Ngoài ra cần thêm một đèn sương mù gọn gàng, công suất đủ dùng cho các cung sương mù Tây Bắc.

2 - Khoang lái có mấy phần nhựa nhìn chán, nhất là cái thanh có chữ Everest chạy dọc phía trên hộc để đồ, nhìn rẻ tiền và bám bụi kinh hoàng, muốn thay bằng một loại vật liệu mới như tấm nhôm phay xước, da hoặc ốp gỗ (ốp gỗ thật chứ không phải kiểu sơn giả gỗ lên nhìn cải lương lắm).

Cảm ơn các bác trước.

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Đèn gầm anh thay bóng Led và dán giấy kính màu vàng vào là phá được sương khá ổn

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Đèn gầm độ Bi LED của CX5 rất hiệu quả, vừa có fa cos lại bền theo thời gian, giá gần 10tr thì phải.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Chào cả nhà, mình có chiếc Everest Bi-turbo 2019 mới dùng 4 tháng, sau một thời gian sử dụng, mình muốn "trang trí" nâng cấp lại hai thứ trên xe như sau, bác nào biết chỗ hay ho hoặc nếu các bác cung cấp thì PM cho mình, có giá và hình cụ thể luôn nhé.

1- Đèn : Đèn theo xe là loại HID nhưng mình thấy không đạt, tối, xe Ford món đèn đóm có vẻ tù mù, mình muốn nâng cấp lên Xenon hay Led gì đó,mục tiêu là sáng rõ, bền chứ không cần mắt quỷ mắt ma, mi miếc cầu kỳ đỏm dáng, càng ít can thiệp vào điện càng tốt, Ngoài ra cần thêm một đèn sương mù gọn gàng, công suất đủ dùng cho các cung sương mù Tây Bắc.

2 - Khoang lái có mấy phần nhựa nhìn chán, nhất là cái thanh có chữ Everest chạy dọc phía trên hộc để đồ, nhìn rẻ tiền và bám bụi kinh hoàng, muốn thay bằng một loại vật liệu mới như tấm nhôm phay xước, da hoặc ốp gỗ (ốp gỗ thật chứ không phải kiểu sơn giả gỗ lên nhìn cải lương lắm).

Cảm ơn các bác trước.

Mình đang đi Everest, biturbo
1. Đèn cos có thể nâng cấp bằng cách thay bóng HID và thay ballast khác, 2 cái này không phải đục đẽo hay hấp đèn mở keo ra. Trừ khi bác nâng cấp cái cục projector bên trong đèn. Hiện giờ có dòng biLED của Osram thấy khá ngon bao gồm cos lẫn pha, cái này phải hấp đèn mở keo thay cái cục mới vô.
Đèn pha thì có thể thay bóng LED, nhưng chân theo xe là H15, bóng LED của Philips e không thấy chân loại này, chắc sẽ phải đục khoét nhẹ phần chân.
Ngoài ra đèn pha có thể nâng cấp bằng cách khoét chóa đèn rồi gắn projector xenon hay LED (mất zin và mất tính năng đèn pha tự động theo xe)
Đèn gầm có thể thay bi xenon gầm hay bi LED gầm hoặc gắn thêm thanh đèn LED ở cái hốc chỗ có cái radar.
2. Bác có thể đem bọc da chỗ đó lại được, hoặc dán decal. Khoản này chưa làm không chắc lắm ạ.