Giao Thông
22/3/19
1.045
2.500
131
34
Tránh chướng ngại vật, Nữ tài xế gây tai nạn cho bé gái đi xe đạp còn nói chuyện ngang ngược

Trên mạng xã hội xuất hiện một video clip hình ảnh chiếc bán tải nhằm né hàng xe đang đỗ bên đường để đi qua làn bên và gây tai nạn với cháu bé đang đi xe đạp bên kia đường. Điều đáng nói vụ việc không chỉ dừng lại ở mỗi việc gây tai nạn, mà cách giải quyết của tài xế xe bán tải với bố mẹ của cháu bé. Sau khi sự việc xảy ra, bố mẹ bé gái có yêu cầu nữ tài xế tới nhà nói chuyện…tuy nhiên nữ tài xế nói chuyện với giọng điệu thờ ơ và khẳng định mình KHÔNG đi sai.

"Đừng có làm nữ quái xế rồi phủi trách nhiệm đổ lỗi do con chị em nhé. Rõ là em đi trái đường và con chị đã đi sát lề đường. Lại bảo là đừng có kiểu xe lớn phải đền xe bé. Mấy đồng viện phí chị đâu có cần. Nhà chị đã rất tử tế. K yêu cầu em đưa con chị đi viện. Thân gửi em gái làm ngân hàng vcb"

Screen Shot 2021-07-20 at 14.57.24.png

chưa bàn đến chuyện đi trái làn nhưng năng lực lái xe của chị có vấn đề, đứa con nít đi xe rõ ràng thế kia, thấy mà không dừng lại được phải đi thẳng để đâm trúng đứa nhỏ? Không hiểu sao có thể xảy ra được tai nạn. Xe chạy không hề nhanh, né được xe đậu bên đường mà thấy cháu bé trước mấy mét và vẫn không thể tránh, không biết bánh xe đi đến đâu nên tông thẳng, tông qua bé còn ráng chạy không phanh ngay lại????

Hoặc đơn giản hơn thì dừng lại cho cháu nhỏ qua trước, rồi mình đi vì dù gì làn đường bên cũng của xe ngược chiều. Nói lại, nếu sự việc diễn ra theo chiều hướng nặng hơn cho cháu bé thì cháu với bố mẹ vẫn thiệt nhất, một thái độ xin lỗi tốt cũng không có lại bảo sao người ta khó chịu

Đọc tin nhắn chỉ thấy mỗi sự lươn lẹo của chị, gặp quả này nếu là các bác các bác sẽ xử lí như thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.225
53.543
113
Đã lái yếu mà còn chạy mấy chiếc xe to thì nguy cơ cao cho người khác. Chạy ngược chiều như thế mà còn cãi thì chịu. Có chướng ngại vật, cần lấn trái thì phải đợi trống hẳn mới được qua. Đưa clip cho CSGT thì tài 1/2 tải bị phạt chắc

Hạng D
8/5/16
2.226
5.942
113
Luật đã qui định xe có chứng ngại vật theo hướng/làn mình đang đi thì phải nhường đường cho xe chạy theo hướng ngược lại qua trước. Chị này lấn làn từ trước + không nhường xe hướng ngược lại (con bé xe đạp đang ở trong khoảng đường hẹp trước) nên sai là chắc 100% + thêm cãi chày cãi cối kiểu đó đích thị mẹt là éo có học luật GT hay mua bằng rồi (vẫn chưa biết mình sai luật, đỗ lỗi bla bla bla)

Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Hiền quá nó làm tới, cứ đưa ra công an.
Về cá nhân thì tôi thấy bên phải xe bán tải còn khá rộng, em bé thì chắc cách xa 10m hơn trước khi xảy ra tai nạn, vậy mà không dừng lại nhường đường, ráng chạy. Chắc là ko tập trung lái xe rồi tìm cách chối tội.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Theo em (ý kiến riêng)
1 - Nhờ lập biên bản tai nạn
2 - Nhờ lấy clip , hay mua lại clip của nhà dân
3 - Gửi đến cơ quan chức năng, đồng thời đến luật sư
4 - giữ lấy tất cả các hoá đơn có liên quan về vụ tai nạn,(xe cứu thương, phí bệnh viện, phí di chuyển, ngày lương bị mất, phí ăn uống, phí luật sư ...)
5 - cộng thêm chừng 30-50% so với phí bỏ ra là bồi thường, nếu có giám định thương tật thì tuỳ theo luật định mà thêm vào.

Người VN ở VN mình sợ ra cửa quan, nhưng em thì không sợ, nếu như trong tình trạng nầy, em mở công ty giúp đở cho nạn nhân (cộng thêm tiền công) kiện cho biết thế nào là lái xe không trách nhiệm... Một cuộc đầu tư biết chắc ăn 100% mà, sao không làm hả các bác :):):) Vừa giùp đở nạn ,nân, vừa có tiền công bỏ túi tư vấn, vừa cho một chút bài học về luật giao thông và hành xử giửa người với người. Được không các bác ....

Hạng D
8/5/16
2.226
5.942
113
Theo em (ý kiến riêng)
1 - Nhờ lập biên bản tai nạn
2 - Nhờ lấy clip , hay mua lại clip của nhà dân
3 - Gửi đến cơ quan chức năng, đồng thời đến luật sư
4 - giữ lấy tất cả các hoá đơn có liên quan về vụ tai nạn,(xe cứu thương, phí bệnh viện, phí di chuyển, ngày lương bị mất, phí ăn uống, phí luật sư ...)
5 - cộng thêm chừng 30-50% so với phí bỏ ra là bồi thường, nếu có giám định thương tật thì tuỳ theo luật định mà thêm vào.

Người VN ở VN mình sợ ra cửa quan, nhưng em thì không sợ, nếu như trong tình trạng nầy, em mở công ty giúp đở cho nạn nhân (cộng thêm tiền công) kiện cho biết thế nào là lái xe không trách nhiệm... Một cuộc đầu tư biết chắc ăn 100% mà, sao không làm hả các bác :):):) Vừa giùp đở nạn ,nân, vừa có tiền công bỏ túi tư vấn, vừa cho một chút bài học về luật giao thông và hành xử giửa người với người. Được không các bác ....
Ủng hộ bác!
Nhưng bác chú ý, trường hợp chối tội, cãi chày cãi cối, có chuyện gì dù lớn dù nhỏ là cứ "to mồm" trước... kiểu này đa phần là ở "ngoài kia." Trong nam ít có kiểu cư xử như vậy. Nên bác có mở cty luật giúp người thì chú ý điểm này nhé!