Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Tránh xa container nha các bác! Thấy mà sợ quá!
Càng xa càng tốt ạ! Ít nhất là xa nhất có thể và đừng bao giờ bon chen, đua theo hoặc bám lưng, bám bụng container. Đơn giản là họ ko nhìn thấy bác!

Trong tháng này đây là lần thứ 2 em thấy container ôm cua ôm luôn bác 4b, bể cả thân xe. Không biết có ai bị thương không?

Sáng nay ngay NVL- NL Bằng Q7.

Có bác nào đi qua đây lúc 8h mấy AM ko ạ?
Tránh xa container nha các bác! Thấy mà sợ quá!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Khi xe cont chạy thẳng tài xế không quan sát được rất nhiều vùng xung quanh xe nhưng còn thấy được vài vùng. Khi đầu xe quẹo trong khi thân xe chưa kịp nhất là khi tốc độ thấp, gương hậu xoay theo đầu xe nên chỉ thấy một phần thân xe trong gương. Lúc này tài xế hoàn toàn không nhìn thấy gì bên cạnh xe ở bên quẹo. Ai chui vô bên cạnh xe cont lúc này thì chắc chắn sẽ bị kẹp bẹp.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Mà quan trọng là tại sao xe Cont ko an toàn dễ gây tai nạn sao lại cho phép lưu hành?
Xe Cont khổ lớn chỉ áp dụng cho những quốc gia rộng lớn, tiêu chuẩn đường xá rộng lớn...... & đặc biệt ko có xe máy nhiều như VN! Thấy người ta xài bắt chước xài theo ắt lãnh hậu quả!

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Mà quan trọng là tại sao xe Cont ko an toàn dễ gây tai nạn sao lại cho phép lưu hành?
Xe Cont khổ lớn chỉ áp dụng cho những quốc gia rộng lớn, tiêu chuẩn đường xá rộng lớn...... & đặc biệt ko có xe máy nhiều như VN! Thấy người ta xài bắt chước xài theo ắt lãnh hậu quả!
Không xài cont thì chuyển hàng xnk bằng gì anh?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
He he,
Sao cái gì ngán ngại cũng gán chữ "công" vào vậy ta?
xe công,
công quyền,
công nợ...

Cũng giống như cái gì xấu cũng thêm chữ "lào" vào vậy:
gió lào - gió này thì nóng, khó chịu thật
hắc lào - bệnh này cũng không kém phần khó chịu
thuốc lào - loại thuốc nặng mà hôi, xếp hạng bét trong các loại thuốc hút
hì hì, fun chút cuối tuần, bác nào giải thích dùm coi.

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
He he,
Sao cái gì ngán ngại cũng gán chữ "công" vào vậy ta?
xe công,
công quyền,
công nợ...

Cũng giống như cái gì xấu cũng thêm chữ "lào" vào vậy:
gió lào - gió này thì nóng, khó chịu thật
hắc lào - bệnh này cũng không kém phần khó chịu
thuốc lào - loại thuốc nặng mà hôi, xếp hạng bét trong các loại thuốc hút
hì hì, fun chút cuối tuần, bác nào giải thích dùm coi.
Bậy nà. Thuốc "nào" là thuốc ngon nhất trong các loại thuốc hút nhen bác.
Bác nói lào lào làm e nhớ sư phụ e hay kể chuyện: đứa " lào" nấy đôi dép" nào" của tau.
Nói chứ cont khi ôm cua là chỉ thấy phía trước thoy, còn toàn bộ thùng cont phía sau thì mù tịt.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Hix.... cái đó để lãnh đạo trả lời anh! Đến khi nào có người nhà của ông lớn nào bị thì mới có lệnh cấm!
Mấy ông lớn có bị cont đè thật thì cũng ko cấm dùng cont được bác à. Vì chuyển hàng cont là qui chuẩn QT, chỉ trừ các hàng đặc biệt như than, cát..thì để rời trong hầm tàu, chứ hàng hóa để hầm tàu, boong tàu thì hỏng hết :D

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Phải chấp nhận đánh đổi nhiều thứ pác ơi. Xứ này còn nghèo rớt mùng tơi thì ko thể nói trên lý thuyết được. Ko có container, ko cho xe tải nặng chạy, ko cho ben chạy thì làm sao kinh tế phát triển. đơn giản nhất ko có mấy ông thần xa lộ đó thì pác đi mua mớ rau giá cũng cao ngất trời, pác xây nhà mua 1 bao xi măng giá 1tr pác chịu nổi ko. Hay lúc đó lại la làng nên chửi bới

• Like
Reactions: Micrapis