Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Chào các bác,
Chuyện là trạm thu phí RMIT không cho dùng lại vé như lúc trước (đi qua mua, đi về vẫn được dùng vé đó). Nếu có vé trạm ở chợ đầu mối Bình Điền thì có thể dùng được.
Em thì chỉ hay đi trạm ở RMIT nên dư 1 đống vé, vé này dùng được cho trạm ở Bình Điền nên em nảy ra ý định lập topic để anh em trao đổi vé với nhau.
Bác nào hay đi qua trạm Bình Điền thì giữ vé lại rồi đổi với em hoặc các bác có vé trạm RMIT. Gom lại khoảng 30-50 vé thì hẹn nhau đổi 1 lần cho tiện.
Hiện em đang có khoảng 50 vé trạm RMIT, bác nào có nhu cầu đổi thì mật thư cho em nhé.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
E mới đi trạm RMIT hm qua 04/10 vẫn sd đc vé để đi ra mà ?
Cụ tỉ là như dzầy: E đi NHTho từ Q.4 tính sang NBe, đến ngã tư NVLinh-NHTho đông quá nên rẻ phải qua LVLuong tính băng qua NVLinh sau đó quẹo trái NVLinh rồi quẹo phải NHTho để lên cầu Rạch Đỉa xuống NBe thì bị xây bồn hoa bít LVLuong, buộc phải xuôi NVLinh mua vé, sau đó E quẹo phải vào Trung Sơn vòng dưới gầm cầu Ông Lớn qua bên kia leo lên cầu đến trạm vé lần nữa.
Ở đây E đưa cả vé cũ từ hồi cách đây mấy tuần, vẫn đc đi ra bình thường !

Hạng D
10/12/13
2.489
6.049
113
Cụ tỉ là như dzầy: E đi NHTho từ Q.4 tính sang NBe, đến ngã tư NVLinh-NHTho đông quá nên rẻ phải qua LVLuong tính băng qua NVLinh sau đó quẹo trái NVLinh rồi quẹo phải NHTho để lên cầu Rạch Đỉa xuống NBe thì bị xây bồn hoa bít LVLuong, buộc phải xuôi NVLinh mua vé, sau đó E quẹo phải vào Trung Sơn vòng dưới gầm cầu Ông Lớn qua bên kia leo lên cầu đến trạm vé lần nữa.
Sao giống em mấy bữa trước vậy. Chỉ khác là em phải mua 2 lượt vé, ngu vãi!

Hạng B2
19/2/13
241
560
93

Hồi xưa thì dùng như vậy được, gần 1 năm nay thì nó ko cho dùng lại nữa. Nhưng bác nào nhanh chân đưa vé xong chạy qua thì nó cũng ko làm gì được. Có điều em hay đi trạm này nên không "nhanh chân" hoài được :)

Vé RMIT có mộc màu đỏ, vé Bình Điền có mộc màu đen để phân biệt 2 loại vé với nhau.

• Like
Reactions: caac
Hạng B2
8/4/15
126
101
43
Tèo cũng có 1 đống vé trạm rmit (vé số 34) có ai đổi vé số 7 trạm bình điền hông

• Like
Reactions: Tohoa
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Sao giống em mấy bữa trước vậy. Chỉ khác là em phải mua 2 lượt vé, ngu vãi!

Em cũng ngu giống bác :)
CN tuần trước, em trong PMH chạy vô VIVO mua Mc Donald's...Lúc ra thì bị bít lối qua NVL. Em chạy qua ngã 4 NHT-NVL, định bụng lên khúc LVL thì quẹo đầu, ai ngờ bị bít luôn. Làm phải chạy qua trạm thu phí :(

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Hồi xưa thì dùng như vậy được, gần 1 năm nay thì nó ko cho dùng lại nữa. Nhưng bác nào nhanh chân đưa vé xong chạy qua thì nó cũng ko làm gì được. Có điều em hay đi trạm này nên không "nhanh chân" hoài được :)

Vé RMIT có mộc màu đỏ, vé Bình Điền có mộc màu đen để phân biệt 2 loại vé với nhau.
Hóa ra là vậy nữa ?! Vậy là hm bữa E thuộc loại "nhanh chân" như bác nói rồi, nên qua tuốt :)
Vậy là tuyến NVLinh này có quy định vào trạm vé RMIT thì phải ra Bình Điền thì MỚI CHO PHÉP, và ngược lại. Chứ KHÔNG CHO vào/ra cùng một trạm !
Rút kinh nghiệm lần sau ra/vào cùng 1 trạm nhớ vừa đưa vé xong là phải NHANH CHÂN DZỌT LẸ, ko là phải mua vé lần nữa !
:3dquaytay:

• Like
Reactions: nttanmam