Tập Lái
15/10/20
28
21
3
31
Hi các bác, chủ nhật này mình có đặt phòng ở Hồ Tràm-Xuyên Mộc, 2 vợ chồng đã đầy đủ thẻ xanh chỉ lăn tăn vụ trẻ đi theo dưới 3 tuổi thì chốt có kiểm tra từng xe và bắt giấy test không?

Trẻ dưới 3 tuổi có bị kiểm tra giấy test khi di chuyển cùng người lớn?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Bà xã e gọi định book phòng ở Cam Ranh thì đc thông tin là trẻ em (nhóc nhà 6 tuổi) đi theo phải test pcr 72h. Nên e hóng tiếp các bác comment sau… (tuần sau nữa e mới đi tuần này đi công viên thôi)

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Em cũng ráng tìm .... mặc dầu tiếng việt hơi dở. Nhưng không biết có đúng như chủ thớt muốn hay không

Nên thử ĐT đến khách sạn, cơ quan công an .. ở nơi đến để tìm hiễu,

Em thì thường có việc gì thì điện hỏi cảnh sát vùng đó ngay.

• Like
Reactions: singapore12
8/10/15
219
144
43
Em cũng ráng tìm .... mặc dầu tiếng việt hơi dở. Nhưng không biết có đúng như chủ thớt muốn hay không

Nên thử ĐT đến khách sạn, cơ quan công an .. ở nơi đến để tìm hiễu,

Em thì thường có việc gì thì điện hỏi cảnh sát vùng đó ngay.
Dịch này, VN, mỗi tỉnh họ làm 1 kiểu, kg biết đâu mà lần bác ạ

• Like
8/10/15
219
144
43
Để kg bị phiền hà, có thể là lỡ chuyến đi nghỉ của gđ, bác cứ làm cái test cho cháu. Mỗi tỉnh họ mỗi kiểu, nay thế này, mai thế kia, kg biết đâu mà lần

• Like
Reactions: Luuvinh06 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Để kg bị phiền hà, có thể là lỡ chuyến đi nghỉ của gđ, bác cứ làm cái test cho cháu. Mỗi tỉnh họ mỗi kiểu, nay thế này, mai thế kia, kg biết đâu mà lần
Nếu như em là ... chủ tịt :):):) tỉnh nào đó, em cần phải có ... hộ chiếu / passport :):):). Và ở mỗi đầu trạm chận xét, có làm luôn tại chổ với giá 200$ / passport / 1 người, lấy trong vòng 3 ngày, kế bên có khách sạn 5 sao (để đợi lấy giá ...100$/người/ngày), Nếu lấy liền để di chuyển gấp thì ... 500$. Có cái tiệm chụp hình 4x6 kế bên giá 4 tấm 50$ ..... còn photocopy thì 1$/tấm, công chứng thì 100$ một hồ sơ.

Hồ sơ nộp cần có : chứng minh nhân dân, chứng minh hộ khẩu, chứng minh sao kê ngân hàng.

Mỗi thứ làm photocopie nhưng có công chứng bắt buộc.

Kế tiệm chụp hình và công chứng em mở tiệm tạp hoá bán thức ăn, nước uống. Đồ nhập từ SG ở "annam shop"

Lý do : là công dân VN phải có passport, nếu không thì làm sao xin visa ra nước ngoài :):):):), đã không ra được nước ngoài không có nghĩa là được ở ... trong nước

Vậy đủ chưa các bác ;);););););)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Thằng cháu của mình mới 5 tuổi, mẹ nó dẫn vô cửa hàng mua quần áo cho nó, mà cửa hàng chỉ cho người có chích ngừa được vào, thế thì thằng nhỏ không được vào cửa hàng để thử đồ. Nó đứng ở ngoài ngóng!

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Thằng cháu của mình mới 5 tuổi, mẹ nó dẫn vô cửa hàng mua quần áo cho nó, mà cửa hàng chỉ cho người có chích ngừa được vào, thế thì thằng nhỏ không được vào cửa hàng để thử đồ. Nó đứng ở ngoài ngóng!
Vậy má nó đem ra thử cho nó rồi ... đổi đến khi nào được thì thôi . Dể mà ... Mọi chuyện luôn có đường giãi quyết các bác ạ ... Bác khó tánh quá :):):):)

• Haha
Reactions: LACDA
Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Vãi hồn luật Việt.
Luật Việt dùng để bóp người Việt.

• Like