Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nguy hiểm quá. Em nghĩ lỗi phần nhiều do sự giáo dục kém của người lớn. Dạy bọn trẻ phải kiên trì và người lớn cũng phải làm gương trước, không thể lý thuyết suông.
Cũng không hẳn do sự giáo dục của người lớn đâu bác.
Trẻ em lứa tuổi này thì sự giáo dục của cha mẹ, nhận thức về sự nguy hiểm chưa đủ để kềm hãm tính hiếu động của các bé. Do vậy ngoài chuyện dạy bảo các cháu người lớn phải để mắt thường xuyên. Mấy chiến sĩ này chỉ cần mải việc, sơ xẩy chút là dễ có chuyện à.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Moá ơi, nhóc con em nó lí lắc kg thua kém. Bế nó qua đường rồi thì nó đòi để nó tự đi chứ kg cho bế. Vậy là nó tự chạy ngược lại về bên kia đường. Em cũng đứng tim kg kịp phảm ứng luôn. May mà ít xe
Những hành động nguy hiểm không thể chiều con được, cần phải nghiêm khắc và phân tích để con biết. Chứ cái gì cũng chiều con không may là hối không kịp, con nít hiếu động và chưa hiểu nguy hiểm nên phải có người luôn để mắt tới chúng.

Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Sợ quá.

Tuy nhiên với em thì bác thớt đi quá nhanh với tình hình đường thế này, vì nếu đứa bé nó chạy ra từ bên dãy ô tô bên phải thì chịu ko bao giờ xử lý kịp. Em nghĩ bác nên đi chậm hơn để tránh nguy hiểm xuất hiện từ đống ô tô bên phải.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Moá ơi, nhóc con em nó lí lắc kg thua kém. Bế nó qua đường rồi thì nó đòi để nó tự đi chứ kg cho bế. Vậy là nó tự chạy ngược lại về bên kia đường. Em cũng đứng tim kg kịp phảm ứng luôn. May mà ít xe
Xin lỗi đó là do pác quá chiều con. Mà xin lỗi thêm lần nữa. Chiều cái nu và cái láo ko ah. Riêng con em những gì nguy hiểm đến tính mạng mà nói ko nghe em đánh cho thừa sống thiếu chết. Chả bố mẹ nào đánh con mà chết được cả. Nhưng kiểu chạy qua đường vậy thì die có ngày

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Nói thiệt chứ bị 2 3 lần rồi nên cứ thấy trẻ con trong lề hay đi ngang mấy xe đậu sát làm khuất lề là ko bh em dám để chân ở chân ga ...