Hạng B2
27/7/13
196
807
110
100% tiền bố mẹ cho nên thớt mới hỏi mấy câu như vậy. Nếu tiền mồ hôi kiếm đc thì trong đầu đã sẵn 100 cái options rồi chứ hơi đâu mà mang lên đây để mn chém. Nếu đã là tiền bố mẹ thì mua nhà phố 6 tỉ cho thuê và vứt đó kg động vào coi như kg phải của mình sẽ ỷ y kg có động lực phấn đấu. 1 tỉ còn lại start up trong TH thớt chưa có business. Còn nếu có rồi thì dùng 1 tỉ còn lại đó để tái đầu tư cho business như cơ sở vc, trang thiết bị, hàng hoá, kiến thức. Nếu chẳng may thất bại còn có tài sản căn nhà kia. Còn nếu thành công thì chúc mừng bác, sẽ có những 7 tỉ khác nữa.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.259
113
Chắc mới ly dị hả thớt, nick giống nữ đặt, các anh chạn đâu, chăm sóc em nó xíu coi, ai đời thả câu từ th9 tới giờ vẫn chưa có ai cắn để ẻm đóng thớt gì hết.

• Haha
Reactions: Tran hà
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
1ty tiet kiem( 500 vang 500 bank); 5 ty nhà vùng xa; 1 ty con lai kinh doanh hằng tháng trích ra 7 8 triệu thuê 1 can cc trung cấp 1pn ở thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyễn Quý
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
100% tiền bố mẹ cho nên thớt mới hỏi mấy câu như vậy. Nếu tiền mồ hôi kiếm đc thì trong đầu đã sẵn 100 cái options rồi chứ hơi đâu mà mang lên đây để mn chém. Nếu đã là tiền bố mẹ thì mua nhà phố 6 tỉ cho thuê và vứt đó kg động vào coi như kg phải của mình sẽ ỷ y kg có động lực phấn đấu. 1 tỉ còn lại start up trong TH thớt chưa có business. Còn nếu có rồi thì dùng 1 tỉ còn lại đó để tái đầu tư cho business như cơ sở vc, trang thiết bị, hàng hoá, kiến thức. Nếu chẳng may thất bại còn có tài sản căn nhà kia. Còn nếu thành công thì chúc mừng bác, sẽ có những 7 tỉ khác nữa.
6 tỷ mua được nhà mặt phố à bác ? Chắc phải ở xa trung tâm nhỉ ?

Tập Lái
2/7/20
23
20
3
32
Đây cũng là 1 lựa chọn cho chủ thớt, nếu bác thích ở Cccc thì kiếm 1 cái dự án nào mới khởi công, chủ đầu tư xịn sò, pháp lý ok, vị trí ok thì cứ việc mua theo tiến độ hoặc vay ngân hàng. Vì thanh toán theo tiến độ bác không nhất thiết phải trả hết, học cách đầu tư ck (học cách phân tích báo cáo công ty + đa dạng mã để giảm thiểu rủi ro) hoặc sợ quá thì gửi tk online hay chứng chỉ quỹ gì đó. Vì bác ở 1 mình nên mướn studio ở cũng ok rồi. Chờ tới lúc căn hộ cất nóc nếu bác muốn ở thì tiếp tục thanh toán, không thì rao bán cũng có 1 khoản lời, nếu dự án tốt thì khả năng thanh khoản + tăng giá cũng cao.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
tư vấn ngắn gọn: nếu chưa có căn nào nhà phố thì mua nhà phố. Còn đã có rồi thì mua căn hộ tầm trên 6 tỷ ở cho nó hưởng thụ

Hạng C
30/1/13
729
19.742
93
3-4 năm trước thì 7 tỏi mua đc căn cằm pao ngon luôn.
Giờ cầm nhiêu đó vẫn ít lựa chọn :D