Hạng B2
24/3/15
189
410
63
Tiếp sức với bác Xa Gần, em sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên các tình huống nguy hiểm khi tham gia giao thông đã gặp phải để các bác tài mới lưu ý (tài cũ , lái lụa rồi nên em không dám nhắc đến kakaka )
Mở đầu topic là cách nhập làn của một chị tại ngã 4 thủ đức.

và tiếp đến là cái thói hay chen lấn ở lối ra cao tốc Long Thành Dầu Giây ở nút giao thông An Phú Quận 2.

Còn đây là tài xế nữ nhập làn đấy, mình đã kèn đèn từ xa nhưng chả ăn thua nên nhường cho lành.

Lối vào cao tốc Sài Gòn Long Thành, các tài lưu ý xe máy vượt đèn đỏ cúp đầu nhé, nếu vị trí xe em mà là xe Hoa Mai hay Toàn Thắng thì chị 2 bánh này chắc không được lành lặn đâu.

Đường hẹp tài xế lại cho xe quay đầu trong khi chạy tới chút xíu nữa là giao lộ Nguyễn Cư Trinh và Trần Đình Xu rộng thênh thang tha hồ quay các kiểu, thêm đoạn nữa là bác 29 mặc sắc phục công an đậu xe ngay biển cấm luôn => ta là người của bộ nên mấy cái biển bé tẹo này nhằm gì !!!!
Ý thức của tài xế sẽ góp phần vào tình trạng giao thông của TP đấy.

Các chương tiếp theo sẽ được sớm cập nhật khi em edit xong video.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/6/16
35
16
8
34
Có bác nào có vid đường đi từ mũi né đến mũi kê gà không ạ? Cho em xin em đang tính đi ra đó :p

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Trưa nay Cộng Hòa - Hoàng Hoa Thám, ngay chổ quay đầu xe hướng Cộng Hòa về vòng xoay, nghi nghi chổ này thể nào cũng có 2b làm phát quay đầu nên giảm ga, không thôi thì cũng nhúi nhủi rồi

Tối về Phạm Văn Động - Lê Quang Định, tí nữa thì anh Tủn cho chị tay ga đo đường

Nói chung giờ em đi em đau tim lắm ạ, chả biết chuẩn bị nó có cái gì ập tới nữa :(:(:(

• Like
Reactions: nguyenhoangnhan
Hạng B2
24/3/15
189
410
63

Ý thức kém thì việc tắt đường, kẹt xe sẽ không bao giờ hết ở Việt Nam này.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tiếp sức với bác Xa Gần, em sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên các tình huống nguy hiểm khi tham gia giao thông đã gặp phải để các bác tài mới lưu ý (tài cũ , lái lụa rồi nên em không dám nhắc đến kakaka )

và tiếp đến là cái thói hay chen lấn ở lối ra cao tốc Long Thành Dầu Giây ở nút giao thông An Phú Quận 2.

Còn đây là tài xế nữ nhập làn đấy, mình đã kèn đèn từ xa nhưng chả ăn thua nên nhường cho lành.

Lối vào cao tốc Sài Gòn Long Thành, các tài lưu ý xe máy vượt đèn đỏ cúp đầu nhé, nếu vị trí xe em mà là xe Hoa Mai hay Toàn Thắng thì chị 2 bánh này chắc không được lành lặn đâu.

Đường hẹp tài xế lại cho xe quay đầu trong khi chạy tới chút xíu nữa là giao lộ Nguyễn Cư Trinh và Trần Đình Xu rộng thênh thang tha hồ quay các kiểu, thêm đoạn nữa là bác 29 mặc sắc phục công an đậu xe ngay biển cấm luôn => ta là người của bộ nên mấy cái biển bé tẹo này nhằm gì !!!!

Hoan hô anh chủ thớt, tiếp nữa đi anh.
Trên đường thiên lý _ camera hành trình (sẽ thường xuyên cập nhật)

Clip thứ hai anh chủ thớt đi vào làn trong chắc sẽ đẹp hơn (xe đỏ đi trước còn xa mà).

Hạng B2
24/3/15
189
410
63
Hoan hô anh chủ thớt, tiếp nữa đi anh.
View attachment 757527
Clip thứ hai anh chủ thớt đi vào làn trong chắc sẽ đẹp hơn (xe đỏ đi trước còn xa mà).
Mình muốn nói đến tụi Hoa Mai, Toàn Thắng ở cuối video, làn bên trái để xe rẽ trái quay đầu mà cứ nhào vô rồi nhấn ga lên nhập lại làn phải cắt đầu xe ở làn đi thẳng.

Tập Lái
1/12/10
22
34
13
Giữa ban ngày, chỉ khoảng 300 km , qua những điểm nóng như Đồng Nai, mà nhiều anh còn đi cỡ này thì cứ xác định là tai nạn đối đầu còn dài dài. SAY SOMETHING

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net

Hay quá. học thêm được nhiều cái hay