Hạng C
24/10/10
857
115
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Em có anh bạn về quê ở mấy ngày, nhà quê không có chỗ gửi, giữ xe nên cứ để ngoài đường, để từ sáng đến chiều ra xe thấy một chú đang lom khom ở cửa, mắt chăm chú nhìn vào kính chiếu hậu đã mở toang (tự mở, hehehe) tay mân mê trên mặt đang nặn mụn các bác à. :D:D:D.
Lại có một lần chú em đi về tỉnh, xe đi đưòng bụi bẩn bám đầy. Dừng xe hè vườn, mấy chú nhóc xúm lại một hồi dùng tay vẽ vời linh tinh trên thành xe cái loại hình thù các chú thích, sau đó nghĩ chừng chưa thỏa chí họa sỹ các chú dùng gạch đá để minh họa thêm, thế là chú em phải ngậm ngùi mang xe về BH làm (may mà có mua BH, hehehe).
Gần nhà em có một con xe ghẻ đời một ngàn chín trăm hồi đó, chủ xe hay cho con nhỏ leo trèo chạy nhảy trên nóc xe để dụ con ăn. Một hôm bà hàng xóm khác mang con đi đút cơm cũng bắt chưóc cho con lên nóc xe em (vừa rửa xe về chuẩn bị đi đám cưới) leo trèo, đút ăn. Em chuẩn bị xong ra lấy xe đi thì phát hiện xe dơ hầy luôn, hehehehe.
...............

Hạng C
1/8/11
790
1.913
93
54
Đúng là dở khoác, dở cười thiệt. Em từng bị mấy chú nhóc dùng đinh cài ngay bánh xe, re 1 phát là cây đinh lút cán

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Nguy hiểm nhất mà em gặp là xe 2b mấy chú ngứa tay vặn con ốc thắng sau ra còn dính có mấy răng, lên chạy đạp thắng .... đi luôn, mặt mày xanh lè, sau này xe 2b em thêm con tán 6 ly xiết khóa lại luôn, xe 2-4b về quê đôi lúc phải nhìn thăm chừng mấy ông nhóc vây quanh, nhiều cái đỡ hổng nổi .

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Xe em gương gập điện,khi ra lấy xe cũng hay bị bẻ ra(chắc soi gương hay nặn mụn) rồi có ngay hư cái kính hạu em luôn thì toi

Hạng C
24/10/10
857
115
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Thỉnh thoảng chở mấy người bà con dưới quê, lúc xuống xe họ đóng cửa làm rầm cái nghe thủng lỗ nhỉ, thót tim, xót cái cánh cửa. Có ông/bà đóng rầm phát, nghĩ chừng chưa kín mở ra lại làm rầm phát nữa mới kinh chứ, hêhhehe.

Hạng B2
12/11/11
347
219
43
bibincivic nói:
Thỉnh thoảng chở mấy người bà con dưới quê, lúc xuống xe họ đóng cửa làm rầm cái nghe thủng lỗ nhỉ, thót tim, xót cái cánh cửa. Có ông/bà đóng rầm phát, nghĩ chừng chưa kín mở ra lại làm rầm phát nữa mới kinh chứ, hêhhehe.

Các bác ấy cẩn thận mà :D

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Siena nhà em hồi đó capo chúc xuống, về quê bị bọn trẻ mặc đồ đẹp đi đón tết làm cầu tuột, mà nó kg tuột bằng mông mà áp cái bụng có mặt khoá dây nịt lên capo để tuột. Không nói thì các bác cũng biết kết quả rồi

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Nếu chính phủ có đường lối phát triển công nghiệp ô tô như Trung Quốc, để mọi nhà đều có cơ hội sở hữu ô tô thì trên đường thiên lý mọi người đều cười chứ không phải khóc nữa.