Hạng C
22/10/13
620
306
63
Trước tiên em xin chân thành cảm ơn các Bác tiền bối lão thành cách mạng, đã nhiệt tình tư vấn, giúp đỡ về căn bệnh của Previa nhà em: "hay bị lụp bụp, tắt máy khi sử dụng AC". Em đã tiến hành theo mọi sự chỉ dẫn, nhưng em nó vẫn cứng đầu, ngoan cố không chịu nghe lời.
Cuối cùng em quyết định lên Sì Phố chuyến nữa, nhằm Phương Phát thẳng tiến.
Thật đoạn trường, khi đến địa phận Long An, em nó dỡ chứng, lụp bụp không chịu đi, đi chút tắt, đề máy vẫn nổ, cài số lụp bụp tắt, có khi vẫn đạp lên bình thường, nhưng được chừng 0,5 - 1 km là tắt, mà đề khi nổ khi không, buồn, đi từ 2h khuya đến 8h sáng mà chưa được 50km!?
Ghét ngừng xe cafe, gọi cho các Bác cầu cứu (bác TamBinh, Thầy Tuyên, bác Hậu, bác Dũng PP...)
Bác Dũng phán: bơm xăng yếu, đổ thêm xăng, nghỉ cho máy nguội rồi đi tiếp. Em làm y vậy, nghỉ xong đề máy nổ êm ru, cài số đạp vọt như chưa từng bị bệnh, mừng, nhưng chừng cây số tắt máy nữa, nổi xẩy.
Gọi cho bác Hậu, bác phán: hỏi Thầy Tuyên á, thầy bị bơm xăng 1 lần ùi.
Gọi thầy Tuyên, thầy chỉ: lấy cái búa gõ cái thùng xăng?!
Ngừng xe em chui xuống, dùng tay gõ, vì kg có búa, nói chung là cố gõ cho thùng xăng có xung động đậy.
Lên xe đề 1 phát nổ, cài số chạy bình thường, chạy hoài mà sao nó kg chịu lụp bụp và tắt máy nữa, sẵn tay mở lun 2 dàn lạnh thử xem có tắt máy nữa kg, em nó vẫn kg chịu tắt mà ngoan ngoãn bon bon trên đường!
Trời ạ, chỉ gõ mấy cái thôi mà hiệu nghiệm như vậy.
Em dự định đến Bình Chánh khoảng 5h30, ai dè đến 11h15 mới tới, oải.

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Dạ, hi hi.
Khi tới Phương Phát, trình bày bệnh em nó với bác Dũng, sau 1 hồi thăm khám, đo đo, sau đó em bác Dũng quyết định thay 1 số thứ: bơm xăng, lọc xăng, dây số (do dây trong xe bị kẹt), van điều áp, dây phin máy số 2 (bị nứt lúc trước), ron, kính hậu bên tài (do cọ với Innova bể, cái này In nó lấn line).
Cuối cùng canh chỉnh lần nữa và chạy thử xe, bác Dũng lái, em ngồi bên phụ cảm giác khoái cái bụng, con xe khác trước, nói chung ổn, nhưng bác Dũng nói: vầy chưa ngon lắm, với em thì ok.

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Thứ hai là xem hết & thường xuyên hai thớt " yêu rồi khổ " KINH ĐIỂN của Bác Tuyên :) để có nhiều kinh nghiệm quí.

Má ơi lần đầu tiên trong gần 10 năm em tư vấn kỷ thuật sữa chữa ô tô đúng póc & đúng địa chỉ cần thiết ( hổng phải đúng bệnh à nha ) :)

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Thứ hai là xem hết & thường xuyên hai thớt " yêu rồi khổ " KINH ĐIỂN của Bác Tuyên :) để có nhiều kinh nghiệm quí.

Má ơi lần đầu tiên trong gần 10 năm em tư vấn kỷ thuật sữa chữa ô tô đúng póc & đúng địa chỉ cần thiết ( hổng phải đúng bệnh à nha ) :)

Hihi, hôm đó em đã hẹn trước với bác Dũng PP rồi, đang trên đường kinh lý thì bị sự cố, chỉ sợ kg tới được PP thôi, cuôí cùng cũng đâu vào đấy, em cảm ơn Bác chỉ dẫn nhé.

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Hôm qua chở bà cả đi siêu thị, ok.
Hôm nay đi nhậu ở Chàm Chim - Tam Nông - Đồng Tháp, quá đẻ, xe chạy đẻ, nhậu đẻ lun.