Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Em còn trẻ (8x) mà đi khám bác sĩ bảo là bị thoái hóa cột sống, nghe buồn dễ sợ. Bệnh này hình như phải sống chung suốt đời với nó hay sao í. Mấy bác biết cách nào trị triệt để không? chỉ em với. Xin cám ơn

Hạng C
4/7/11
521
437
63
Tập vật trị liệu cho bớt đau đi bác . Chịu khó mỗi ngày tập thể dục thì sẽ khỏi bệnh.

Tập Lái
3/6/11
41
33
18
Em đến thử số 109
Pasteur Q1 (gần ngã tư NTMK),Anh đang chữa trị tại đây và cũng thấy tốt lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Mình cũng đang dán salonpas dưới thắt lưng đây, chán như con gián, mới có hơn 30t mà đã sụm rồi. Nhìn bề ngoài cuồn cuộn, nhưng bên trong toàn salonpas, hậu quả của thời trai trẻ chơi thể thao quá sức để lại tới giờ.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng B2
24/2/14
399
607
93
Bệnh này không thể trị tận gốc được. Điều trị chỉ là trị triệu chứng và bảo tồn thôi.
Bác chú ý các vấn đề sau:
1.Bác chú ý tư thế ngồi cho đúng, đừng ngồi quá lâu trên 30p.
2.Không mang vác vật nặng 10kg
3.Đang nằm muốn ngồi dậy phải nghiêng mình qua 1 bên, dùng tay chống phụ đở người dậy. Tuyệt đối không bật dậy như thói quen lúc khỏe.
4. Làm chuyện ấy đều độ, chú ý tư thế, đừng gắng sức, đừng dùng tư thế lạ (bệnh phải chịu thui...haha))
5. Đi bơi ngay đi bác ạh, mỗi tuần bơi 3 buổi, mỗi buổi 1 giờ. Hiệu quả lắm đấy. Chưa biết bơi thì đăng kí học ngay và luôn.
Tớ không phải là BS, nhưng tớ cũng mang trong người chứng bệnh giống bác đấy. Tớ đã áp dụng những điều trên thấy hiệu quả lắm đấy.
Vài dòng chia sẽ, chúc bác sống vui khỏe.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
CỐT THOÁI VƯƠNG
Ba em đã sử dụng và phục hồi rất tốt, từ nằm một chỗ tới đi chơi không cần phải chống gậy luôn
Chúc các bác mau hết bệnh.

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Cám ơn mấy bác đã chia sẽ. Lúc trước em chơi đá banh, 1 lần va chạm mà đã phát hiện ra bệnh này luôn. Thôi, chắc chuyển qua bơi lội cho xong.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bệnh này không thể trị tận gốc được. Điều trị chỉ là trị triệu chứng và bảo tồn thôi.
Bác chú ý các vấn đề sau:
1.Bác chú ý tư thế ngồi cho đúng, đừng ngồi quá lâu trên 30p.
2.Không mang vác vật nặng 10kg
3.Đang nằm muốn ngồi dậy phải nghiêng mình qua 1 bên, dùng tay chống phụ đở người dậy. Tuyệt đối không bật dậy như thói quen lúc khỏe.
4. Làm chuyện ấy đều độ, chú ý tư thế, đừng gắng sức, đừng dùng tư thế lạ (bệnh phải chịu thui...haha))
5. Đi bơi ngay đi bác ạh, mỗi tuần bơi 3 buổi, mỗi buổi 1 giờ. Hiệu quả lắm đấy. Chưa biết bơi thì đăng kí học ngay và luôn.
Tớ không phải là BS, nhưng tớ cũng mang trong người chứng bệnh giống bác đấy. Tớ đã áp dụng những điều trên thấy hiệu quả lắm đấy.
Vài dòng chia sẽ, chúc bác sống vui khỏe.
Chuẩn men.

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Bác nên chụp xquang, có MRI càng tốt, có gì e xem giúp bác, 8x thoái hoá cs là hơi hiếm.