Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Không hiểu lý do vì sao đợt này tóc em rụng rất nhiều, cảm giác tóc trên đầu thưa hơn hẳn các bác ạ. Kiểu này sợ là có nguy cơ hói luôn. E trẻ thì k p trẻ trung gì, cũng u36 rồi nhưng tầm này đã hỏi thì khó đỡ. Giờ làm sao để khắc phục tình trạng tóc rụng này vậy các bác? Nếu trị rụng tóc tại nhà thì có cách nào hiệu quả nhất k ạ?

Tập Lái
2/4/18
25
8
5
28
Cụ thử uống hà thủ ô chưa?
Này là vị thuốc đông y có tác dụng điều trị rụng tóc, và kích thích tóc mọc nhanh trở lại đấy

• Like
Reactions: loanmai731
Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Này bác phải song kiếm hợp bích, tức là kết hợp uống trong, trị ngoài bác ạ.
Bên trong, bác có thể dùng viên uống maxxhair, quickhair hoặc hatachi để hạn chế tóc rụng, thúc đẩy mọc tóc. Mua tại Siêu thị sống khỏe cho yên tâm hàng chính hãng chứ mua linh tinh k biết đâu mà lần.
Bên ngoài, bác qua salon color pro để họ soi nang tóc, tẩy tế bào chết, dầu khô bết nang tóc, rồi gội xả, xịt dưỡng scalp và điện di dưỡng chất vào nuôi dưỡng nang tóc, nang tóc có sạch, khỏe, đủ dưỡng chất thì tóc mới bớt rụng và mọc tóc mới đc

• Like
Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Cụ thử uống hà thủ ô chưa?
Này là vị thuốc đông y có tác dụng điều trị rụng tóc, và kích thích tóc mọc nhanh trở lại đấy
Em cũng sắc uống được mấy bận mà phần vì không có thời gian, phần vì uống liên tục hàng ngày k biết sao đi khám lại bị tăng men gan bác ạ

Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Này bác phải song kiếm hợp bích, tức là kết hợp uống trong, trị ngoài bác ạ.
Bên trong, bác có thể dùng viên uống maxxhair, quickhair hoặc hatachi để hạn chế tóc rụng, thúc đẩy mọc tóc. Mua tại Siêu thị sống khỏe cho yên tâm hàng chính hãng chứ mua linh tinh k biết đâu mà lần.
Bên ngoài, bác qua salon color pro để họ soi nang tóc, tẩy tế bào chết, dầu khô bết nang tóc, rồi gội xả, xịt dưỡng scalp và điện di dưỡng chất vào nuôi dưỡng nang tóc, nang tóc có sạch, khỏe, đủ dưỡng chất thì tóc mới bớt rụng và mọc tóc mới đc

Em thấy mấy cái loại viên uống này nó qc trên tv nhiều nhưng mà nghe nói là chỉ giúp tóc mọc dài nhanh ra thôi chứ ko mọc thêm sợi tóc mới hay sao ấy bác ạ.
Còn điều trị bên ngoài thì qua salon liệu có mất nhiều time và chi phí k bác?

• Like
Reactions: cường bmv1
Tập Lái
21/6/18
10
2
1
39
Em đây bác, mới tốn mấy củ bạc ra Color pro điều trị rụng tóc đây, oke phết. Bác qua tư vấn xem thế nào. Nó có gói điều trị tại nhà nhưng ko có cái điện di như em đâu. Tiện chia sẻ cho bác tiến trình điều trị để tham khảo:
Bước 1: Kiểm tra tình trạng bằng máy soi da đầu.
Bước 2: Tẩy tế bào chết và làm sạch nang.
Bước 3- 4 là gội, xả loại chuyên trị rụng tóc của nhật, thơm như mùi thảo dược, em gái matxa tay nghề tốt, em ngủ được mấy giấc :)
Bước 5+6 là trị liệu và dưỡng. Nó cho cái máy điện di công nghệ Nhật ý lên đầu để lưu thông tuần hoàn máu với cho dưỡng vào tóc.
Nói chung là làm xong thấy đầu óc nhẹ nhàng khoan khoái. Về mấy hôm cũng thấy tóc con bdau mọc lên, đỡ rụng hẳn. Mỗi tội chắc lsau phải mua bộ trị về nhà dùng. Lần trước ngan già nhà e biết e đi salon về lườm cho cháy mặt, khổ lắm cơ.

• Like
Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Em đây bác, mới tốn mấy củ bạc ra Color pro điều trị rụng tóc đây, oke phết. Bác qua tư vấn xem thế nào. Nó có gói điều trị tại nhà nhưng ko có cái điện di như em đâu. Tiện chia sẻ cho bác tiến trình điều trị để tham khảo:
Bước 1: Kiểm tra tình trạng bằng máy soi da đầu.
Bước 2: Tẩy tế bào chết và làm sạch nang.
Bước 3- 4 là gội, xả loại chuyên trị rụng tóc của nhật, thơm như mùi thảo dược, em gái matxa tay nghề tốt, em ngủ được mấy giấc :)
Bước 5+6 là trị liệu và dưỡng. Nó cho cái máy điện di công nghệ Nhật ý lên đầu để lưu thông tuần hoàn máu với cho dưỡng vào tóc.
Nói chung là làm xong thấy đầu óc nhẹ nhàng khoan khoái. Về mấy hôm cũng thấy tóc con bdau mọc lên, đỡ rụng hẳn. Mỗi tội chắc lsau phải mua bộ trị về nhà dùng. Lần trước ngan già nhà e biết e đi salon về lườm cho cháy mặt, khổ lắm cơ.
Như này làm tầm bao lâu thì tóc nó mọc hả bác?
E bận suốt, sợ k có time mà ra salon ngồi mấy giấc bác ạ. Chắc e qua hỏi coi rồi mua bộ trị rụng tóc về nhà cho nhanh mà tiết kiệm bác ạ

Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Nói bà cả bớt chơi trò “ núm tóc , vả bạt tai “ đi thì chắc tóc sẽ bớt rụng.

Đùa bác tí. Ahihi

Em mà còn bị núm tóc, vả bạt tai nữa thì quỳ luôn. Chắc đầu trọc lóc luôn rồi bác ạ

• Love
Reactions: Anhhaiotosg
Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Em thấy mấy cái loại viên uống này nó qc trên tv nhiều nhưng mà nghe nói là chỉ giúp tóc mọc dài nhanh ra thôi chứ ko mọc thêm sợi tóc mới hay sao ấy bác ạ.
Còn điều trị bên ngoài thì qua salon liệu có mất nhiều time và chi phí k bác?

Ra salon mình chả phải làm j, nhân viên nó làm hết cho, lại có máy móc hiện đại thì tất nhiên là chi phí cao hơn so với bác tự gội xả, tự xịt ở nhà rồi.
Cò dùng viên uống trị rụng tóc thì có nhiều loại, có loại kích thích tóc mọc dài nhanh, nhưng cũng có loại kích thích tóc mọc sợi mới. Khi nang tóc đc làm sạch thì dùng viên uống tóc cũng sẽ mọc lên dày hơn. Còn chọn loại nào phù hợp chắc bác phải lên gú gồ sợt, k thì gọi điện trực tiếp sang bên Siêu thị sống khỏe họ tư vấn cụ thể cho là chắc ăn nhất