Hạng B2
13/12/07
168
1.616
93
44
vietnam
Em bị thường xuyên, uống 1 vài ly bia có đá là 1 đến 2 ngày sau bị. Mỗi lần bị mệt mỏi kinh khủng, uống kháng sinh có đợt thì bớt, đợt thì không.

Có loại thực phẩm chức năng hay thuốc nào khác để trị ko các bác? Đang bị cả tuần rồi mà uống kháng sinh chưa thấy đỡ.

Bác nào có giống em ko và trị cách nào mong chia sẻ.
Em cảm ơn.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.436
113
Minh cũng bị và gần như dị ứng với nước đa! Bac sỉ yêu cầu KHÔNG ĐƯỢC UỐNG NƯỚC ĐÁ HAY QUÁ LẠNH! Từ đó bỏ luôn món khoái khẩu là cafe đá! Thiệt thòi quá đeeee.
Giờ bác đang viêm thì cần giữ ấm cổ họng! Ăn tỏi sống là tốt nhất, khg nên uống kháng sinh nhiều! Mua tỏi Lý sơn tép nhỏ ăn thơm và rất nồng, cay! Nhiều người không ăn được như vậy. Ví dụ là mềnh! He he. Bà cả ở nhà nhờ ăn tỏi chiws cũng khg uống kháng sinh! Nghề dạy học là bị thường xuyên.

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Uống bia ko đá đi anh.
Uớp lạnh cũng được, hoặc anh pha nước suối lạnh cũng được.

Đá rất ...dơ.

Khi bị thì chịu khó súc nươc muối sinh lý ấm.
Mua của thằng 3/2 nhen, đừng mua của mấy thằng tào lao, mắc công bị nặnng thêm.
Trị viêm họng cách nào hiệu quả?

• Like
Reactions: klestone
Hạng C
27/3/08
994
24.876
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Em bị thường xuyên, uống 1 vài ly bia có đá là 1 đến 2 ngày sau bị. Mỗi lần bị mệt mỏi kinh khủng, uống kháng sinh có đợt thì bớt, đợt thì không.

Có loại thực phẩm chức năng hay thuốc nào khác để trị ko các bác? Đang bị cả tuần rồi mà uống kháng sinh chưa thấy đỡ.

Bác nào có giống em ko và trị cách nào mong chia sẻ.
Em cảm ơn.
đút cái ống từ lỗ mũi thẳng xuống dạ dày
đầu ống lấy cái phiễu đổ bia vô thôi

Hạng D
25/6/09
1.674
10.043
113
Anh chủ mua chai Bentazine xịt họng (hình như 90k). Nó làm vệ sinh họng rất tốt.

• Like
Reactions: Iloovecar