Tập Lái
2/8/17
47
88
18
33
Triton 2018 4x2 AT đã về với em

sản xuất 2017 , đk 2017, xe đẹp chưa sơn lại tý nào .... phụ kiện có , giải sàn , lót thùng , ốp nox , vè mưa .....

Tập Lái
20/2/16
41
205
33
binh dương
Khổ. Mình lại lao vô e nó. Giá xe mitsubishi đi ngược lại với các hãng khác. Mình cũng đang chạy xe của đứa bạn Hilux G. Cũng chưa được chạy thêm bán tải nào thêm để cảm nhận. Mình cũng đang đi sedan. Chạy bán tải mới cảm nhận hết được những cái sedan ko có. Bán tải tầm nhìn cao. Thoáng. Ổ gà hay lề cao ko thành vấn đề với e nó. Để mình đi vài ngàn km rồi mình làm bài cảm nhận về e nó.

• Like
Reactions: truong195
Tập Lái
14/4/18
15
39
3
38
Có bác nào lắp DVD và cam lùi cho loại này chưa ạ?
Cho em xin tham khảo phát.

Tập Lái
8/8/18
3
3
1
45
Có bác nào lắp DVD và cam lùi cho loại này chưa ạ?
Cho em xin tham khảo phát.
Đây nè bác. Đầu DVD thì nhiều, kendwood là ok, có điều màn chỉ 6 inches. Em cũng lấy xe được mấy hôm, gắn đầu Zulex, xài bữa giờ, thấy ok, cảm ứng mượt, tốc độ cũng nhanh, thời gian khởi động cũng ko tệ lắm, tầm 20 giây gì đó.
Cấu hình thì trong hình có, chạy android 7.1

Attachments

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mình cũng đang lăn tăn lắm. đang nghía 2 con 4x4 MT & Mivec
Mivec hơn 125 củ. Tuy công nghệ & option em đồng ý là đáng giá chừng ấy thật, nhưng 800 củ cho Mivec là tiệm cận SUV rồi, chi chừng ấy cho bán tải thì cũng...hơi phí :D
Mình lấy Triton Mivec 4x4 AT giá 800 triệu hơn tí nhưng thấy chả có gì phí, ngay cả lúc đầu mình còn tính mua Navara VL used giá tầm 670-720 triệu để tiết kiệm chi phí gần 200 triệu nhưng khi mượn nó của người bạn đi 1 chuyến Đà Lạt về mình quyết định vẫn giữ ý định mua Triton.
Cầm 8xx triệu trong tay mình đố bác mua mới dc con SUV 5 chỗ nào (đúng nghĩa SUV 4x4 hoặc AWD , chứ k phải cái lũ CUV 5 chỗ nhỏ nhỏ như CX-5 hay CR-V đâu nhé). Mua cũ còn khó có lựa chọn với các yêu cầu như máy dầu, tiết kiệm nhiên liệu, 4x4 có khóa vi sai...
Hên là thằng Hilux 2.8 4x4 AT giá lên 9xx nên mình bỏ ý định chứ mà giá cũng 8xx triệu lăn bánh mình cũng đã nghĩ tới nó khi mua xe mới vì dịch vụ của Toyota tốt hơn Mitsu chứ không phải do nó ngon hơn Triton.

Tập Lái
8/8/18
3
3
1
45
Triton mivec 4x4 bạn em mới mua xong, xong toàn bộ, khuyến mãi (chắc tầm 15tr tiền khuyến mãi bhvc + vài thứ phụ kiện), giá tầm 800tr.
Em cũng đã mua Triton, giống như của chủ thớt, 4x2AT.
Vấn đề của mỗi người mỗi khác, về chi phí, chênh nhau 200tr với người này thì nhỏ, nhưng người khác thì không nhỏ. Quan trọng mục đích sử dụng là gì thôi.
Em thì không offroad gì hết, chỉ đường trường và đô thị, nên với em 4x2AT là ngon rồi.
Em cũng định lấy ranger xls hoặc navara el, nhưng sau cùng xét lại giống như các bác về option chả hơn đc triton 4x2AT, mà giá cao hơn gần 100 củ. Vậy thì, chả có lý gì em chọn 2 xe kia. hehe.

Tập Lái
29/8/18
6
5
3
34
Mình lấy Triton Mivec 4x4 AT giá 800 triệu hơn tí nhưng thấy chả có gì phí, ngay cả lúc đầu mình còn tính mua Navara VL used giá tầm 670-720 triệu để tiết kiệm chi phí gần 200 triệu nhưng khi mượn nó của người bạn đi 1 chuyến Đà Lạt về mình quyết định vẫn giữ ý định mua Triton.
Cầm 8xx triệu trong tay mình đố bác mua mới dc con SUV 5 chỗ nào (đúng nghĩa SUV 4x4 hoặc AWD , chứ k phải cái lũ CUV 5 chỗ nhỏ nhỏ như CX-5 hay CR-V đâu nhé). Mua cũ còn khó có lựa chọn với các yêu cầu như máy dầu, tiết kiệm nhiên liệu, 4x4 có khóa vi sai...
Hên là thằng Hilux 2.8 4x4 AT giá lên 9xx nên mình bỏ ý định chứ mà giá cũng 8xx triệu lăn bánh mình cũng đã nghĩ tới nó khi mua xe mới vì dịch vụ của Toyota tốt hơn Mitsu chứ không phải do nó ngon hơn Triton.
em chào bác, bác cho em hỏi chút: 800 là xong xuôi lăn bánh luôn phải không ạ?
em cảm ơn bác

• Like
Reactions: baicon
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
em chào bác, bác cho em hỏi chút: 800 là xong xuôi lăn bánh luôn phải không ạ?
em cảm ơn bác
80x à bác, mình deal hết giá lấy màu đỏ (ít ng chọn chứ nếu màu trắng nhiều người chuộng chắc khó hơn tí nhưng mạng mình hợp màu đỏ) và không lấy gì tặng kèm theo trừ hết tất cả qua tiền chỉ lấy những món vật dụng theo xe của nhà sản xuất thôi. Các thứ khác như: phim cách nhiệt, thảm, che nắp thùng, BH vật chất...mình tự đi ra ngoài mua và làm hết.
Bác mua thời điểm này nếu có xe bản full cứ ráng làm giá hết cỡ mà lấy vì bản full ít người mua hơn nên giá sẽ tốt hơn bản 4x2 AT nhiều. Chúc bác sớm có xe, mình gần như hài lòng về nó từ lúc có tới nay.