Hạng B1
5/9/16
60
26
18
39
Trong dòng pick up tuy ngoại thất xấu hơn nhưng Triton lại được cái nhìn gọn và khả năng xoay chuyển tốt + với việc hàng ghế sau ngồi khá êm và thoải mái. giá cả tốt.(bác sâu nào cho cái giá bản 4*2AT nhé)

Nhờ các bác tư vấn xem có nên mua xe này chạy trong thành phố đi làm đưa đón F1 được không? bác nào đang sở hữa có cùng nhu cầu này chia sẻ thêm giúp em.

Hạng C
26/3/13
646
593
93
K biết bác đã chạy thử con bán tải nào chưa!

Riêng e thì có cảm nhận về bán tải thế này (vì e có con Toy Hilux 2014 2.5E)
1. Mạnh mẽ, chạy rất sướng và chất.
2. Rất kinh tế vì rất tiết kiệm dầu.
3. Rộng rải thoải mái nhưng hàng ghế sau đi xa ngồi hơi mệt vì lưng ghế hơi đứng.
4. Chở thêm j cũng tiện.
5. Với toy Hilux thì phải nói là nồi đồng cối đá.
Chỉ có điều là:
1. Hệ thống nhún hơi cứng khi đi ít người (do nó là bán tải)
2. Quá to khi di chuyển trong TP khi đường kẹt cũng như chiếm nhiều không gian cho việc đậu xe.
Nói tóm lại là nếu đi ngoại thành thì e chon nó. Nội thành thì ........... ai hỏi cưới Vợ2 thì e gả luôn. Xoay sở trong nội thành hơi khó khăn nhất là lúc F1 tan trường.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đúng là chạy trong thành phố thì xe nhỏ ưu thế, nhưng hồi Mirage mới ra, có một bác đang đi PS , định mua thêm MR, nhưng so sánh, tính toán..rồi cuối cùng mua Triton vì nó nhiều công năng hơn. Công năng thì bài này có lẽ viết hay nhất
https://www.otosaigon.com/threads/pickup-triton-ngon-bo-re-vn.2425959/

Có nhiều bác trên đây dùng Triton để đón con và đi lại hàng ngày. Có một số bác đến Dai lý để mua MR, Att.. nhưng khi đến xem thấy xe hoành tráng quá mà giá thấp, nên mua luôn.
Triton mới cách âm rất tốt mà không ù như một số xe bán tải khác hiên nay, có lẽ từ kinh nghiệm xương máu của Mit.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nếu dùng pickup chở người và đi lại nhiều trong phố thì triton là lựa chọn không tồi. Còn hai lúa thì quên nó luôn và ngay vì bản thấp của nó số sàn mà còn đắt hơn nhiều bản tự động của hãng khác.

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Trong dòng pick up tuy ngoại thất xấu hơn nhưng Triton lại được cái nhìn gọn và khả năng xoay chuyển tốt + với việc hàng ghế sau ngồi khá êm và thoải mái. giá cả tốt.(bác sâu nào cho cái giá bản 4*2AT nhé)

Nhờ các bác tư vấn xem có nên mua xe này chạy trong thành phố đi làm đưa đón F1 được không? bác nào đang sở hữa có cùng nhu cầu này chia sẻ thêm giúp em.
Em đã PM bác rồi ạ

23/11/16
360
229
43
33
em thấy bác mà muốn mua pick up thì cứ ranger 3.2 là ok nhất vì nó đầu tư rất nhiều công ngệ cũng như tính năng ăn toàn cho xe em đã chạy rồi rất ok

• Like
Reactions: ductuan.ta90
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
em thấy bác mà muốn mua pick up thì cứ ranger 3.2 là ok nhất vì nó đầu tư rất nhiều công ngệ cũng như tính năng ăn toàn cho xe em đã chạy rồi rất ok
Ranger 3.2 bị ù khá nặng, đều mà nhiều người không thích, bán kính quay vòng lớn nhất trong phân khúc, sẽ khó cho người đi ít và khó xoay trở trong thành phố.