Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Theo lệ thường thì trời mưa là các anh lặn đi nhậu mất tiêu nên anh em tài xế đường dài cũng hay thả lỏng tay lái một chút.
Nhưng chiều hôm qua, cuối cao tốc LT-DG đoạn 60km/h, thường thì các anh đứng ngay trước ngã ba chia ra hai hướng về Lâm Đồng với Phan Thiết. Nhưng trời mưa, tưởng các anh đi nhậu. Ai ngờ trong đoạn dẫn ra về hướng Lâm Đồng phải chui qua một gầm cầu, các anh đậu xe tuần tra ngay dưới gầm cầu để tránh mưa mà vẫn tác nghiệp tốt. May mà hôm qua em ngoan hiền.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Theo lệ thường thì trời mưa là các anh lặn đi nhậu mất tiêu nên anh em tài xế đường dài cũng hay thả lỏng tay lái một chút.
Nhưng chiều hôm qua, cuối cao tốc LT-DG đoạn 60km/h, thường thì các anh đứng ngay trước ngã ba chia ra hai hướng về Lâm Đồng với Phan Thiết. Nhưng trời mưa, tưởng các anh đi nhậu. Ai ngờ trong đoạn dẫn ra về hướng Lâm Đồng phải chui qua một gầm cầu, các anh đậu xe tuần tra ngay dưới gầm cầu để tránh mưa mà vẫn tác nghiệp tốt. May mà hôm qua em ngoan hiền.
ngày nào anh cũng hư hết hả :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chỉ có mỗi các anh thôi hả bác?
Ở SG không chỉ có các anh mà còn có các chị, các mợ, các chú các bác, các cô các dì, các em các cháu đứng trú mưa dưới gầm cầu vượt chen hết đường đi, cản trở giao Thông.
csgt kêu nhiều về tình trạng này rồi.
Không biết ai bày ai, ai học ai đây?

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Chỉ là trú mưa thôi mà :D
Bác nói chưa đúng, phải chấn chỉnh. Vì theo Từ điển tiếng Việt, 2 động từ trú mưa và tác nghiệp thuộc 2 phạm trù cách xa nhau tới mấy trái đất lận. Nên, chỉ có thần thánh mới vừa trú mưa vừa tác nghiệp được, bác noi ko hết là ko trân trọng và tôn trọng thần thánh thiên đường nhé.