Status
Không mở trả lời sau này.
Em được một đại gia quen biết cho sử dụng, khai thác cái trang trại của ổng ở củ chi(đừng bán của ổng là dc hehe).ông làm trang trại xong cuối cùng lại chuồn ra nước ngòai mươi năm[Chắc vụ Vinashin] hehe.
+Ao có 1 cái ao 1200m2
+Chuồng: có 1 mãi che ximăng 700m2
+Vườn có hơn 2000m2
Lâu rồi em cũng tính làm nông rân.nên chỉ mới tính thui chứ chưa cụ thể.Giờ tự nhiên có cái đùng tự nhiên hổng biết nên làm cái gì.Các bác cho em lời khuyển với Vườn Ao Chuồng ở trên với ạ.Cám ơn các bác

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
vốn bác có bao nhiêu mới được chứ? bác có kinh nghiệm, sở thích nuôi con gì?
Nuôi trồng là hai cái nghề mà cực khổ lâu dài...phải có sức bền!

Hạng B2
13/4/11
238
628
93
Ao thì bác nuôi cá rô, cá ba sa, hoặc cá lóc vì bọn này tạp ăn và dễ bán
Chuồng thì bác nuôi bò sữa hoặc bò vàng lấy thịt: thịt bò dễ bán và ít dịch hơn heo
Vườn thì bác trồng cỏ để nuôi bò, nếu không đủ thì có thể thuê thêm để trồng cỏ nuôi bò
vài ngu ý cùng bác

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Bác có định bám trên đó lâu dài k? chứ đầu tư bác quăng tiền ra mà bỏ đó thì thôi đừng làm, nhiều khi mất tiền vô ích

Hạng B2
16/4/10
106
0
18
HCM
700m2:nuôi đàn heo mọi,vài con nhím (gọn không quá phức tạp)
1200m2 : cá
2000m2: thả gà đi bộ:D:D:D

SONArch nói:
700m2:nuôi đàn heo mọi,vài con nhím (gọn không quá phức tạp)
1200m2 : cá
2000m2: thả gà đi bộ:D:D:D
Hehe.Ổng cho em 10-12 năm, mọi thứ gần như có đủ.cái vụ heo mọi và thả gà ngó bộ dc ạ.
Em định làm kinh tế luôn.Kiếm 1 năm 200-300 triệu từ đó( hy vọng hy vọng) hẻm biết có dc kô

Nông Dân SG nói:
Ao thì bác nuôi cá rô, cá ba sa, hoặc cá lóc vì bọn này tạp ăn và dễ bán
Chuồng thì bác nuôi bò sữa hoặc bò vàng lấy thịt: thịt bò dễ bán và ít dịch hơn heo
Vườn thì bác trồng cỏ để nuôi bò, nếu không đủ thì có thể thuê thêm để trồng cỏ nuôi bò
vài ngu ý cùng bác
Em nghĩ là cá lóc hay hơn bác nhỉ vì em cũng khóai ăn cá lóc nướng trui.Bò thì em lại ko khóai lắm. dặc biệt vườn mà trồng cỏ hơi phí.Tính trôngg cầu gì có hiệu quả kinh tế cao hơn

Hạng B2
6/7/10
224
7
0
Nuôi gà chọi, heo mọi, dúi bán cho nhà hàng sau có nguồn hàng ổn định mở nhà hàng anh em ủng hộ hehe

Hạng B2
23/7/10
136
3
18
Em nghĩ bác chủ thớt phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định.
Có vẻ ai cũng hào hứng với ý nghĩ làm nông dân vì cuộc sống ở đô thị ngày càng ngột ngạt,
Nhưng giữa mơ mộng với thực tế đôi lúc khắc nghiệt lắm bác à, nuôi con-trồng cây mà không trực tiếp quản lý, chăm sóc ... giống như thả gà ra đuổi vậy. Con số các bác tính toán chỉ mang tính tham khảo thôi, thực tế khác nhiều lắm. Em làm rồi nên em biết

channhan nói:
Em nghĩ bác chủ thớt phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định.
Có vẻ ai cũng hào hứng với ý nghĩ làm nông dân vì cuộc sống ở đô thị ngày càng ngột ngạt,
Nhưng giữa mơ mộng với thực tế đôi lúc khắc nghiệt lắm bác à, nuôi con-trồng cây mà không trực tiếp quản lý, chăm sóc ... giống như thả gà ra đuổi vậy. Con số các bác tính toán chỉ mang tính tham khảo thôi, thực tế khác nhiều lắm. Em làm rồi nên em biết
Vâng em cũng có suy nghĩ như bác.Về phần quản lý thì em có nhạc phụ, mẫu phụ đại nhân đang nghỉ hưư sẵn sàng tiếp nhận và cộng tác(hehe cái này gọi là hợp tác tiếp theo sau khi giao con gái đây)
Nhưng mà cơ hội tới thì cũng phải ngâm cứu làm cho ra ngô khoai.Đổi khi chỉ cần lời một ít thôi. maybe maybe

Status
Không mở trả lời sau này.