Accountant
Gói này đc 1 tv thôi pk a?
Không biết gói đó ra sao chớ của em trọn bộ Internet+TV là 280k/tháng, chỉ 1 TV thôi. Còn muốn 2 TV thì hỏi kỹ thuật viên lắp đặt, họ cài cho anh.

Gói nguyên bản của em là gói NET4 hồi chưa có nâng cấp. Anh muốn nhanh thì mua thêm cái Wireless AP gắn nối tiếp vô, làm sao connect trong laptop hay điện thoại nó báo từ 150Mbp trở lên là tận dụng được đường truyền của Viettel. Chứ cái cục wifi của VT cấp dùng cũng được nhưng nó cùi lắm.

Hạng B2
21/11/13
233
5.117
93
vậy đăng ký mua từ VNPT ko còn hả bác?
Nếu HCM thì 99% VNPT không có hàng mới. Nếu bác làm quen KTV khu nhà bác nhờ kiếm dùm và lắp đặt luôn (99% là hàng cũ còn dùng được). Chỉ KTV gọi lên tổng đài yêu cầu chia VLAN được, phải vào modem cài đặt lại sau khi chia VLAN thì mới chạy được.

Hạng B2
7/3/17
371
11.733
93
Không biết gói đó ra sao chớ của em trọn bộ Internet+TV là 280k/tháng, chỉ 1 TV thôi. Còn muốn 2 TV thì hỏi kỹ thuật viên lắp đặt, họ cài cho anh.

Gói nguyên bản của em là gói NET4 hồi chưa có nâng cấp. Anh muốn nhanh thì mua thêm cái Wireless AP gắn nối tiếp vô, làm sao connect trong laptop hay điện thoại nó báo từ 150Mbp trở lên là tận dụng được đường truyền của Viettel. Chứ cái cục wifi của VT cấp dùng cũng được nhưng nó cùi lắm.
Để e lh bên vt,nếu đc thì e bỏ cái cáp HTVC,thank a nhen

Hạng B2
21/11/13
233
5.117
93
Viettel Bác làm luôn gói NET 5 Plus (thay thế gói NET 7) là ngon nhất hiện nay (chấp luôn VNPT). 150Mbps, 2 IPTV trong đó 1 IPTV có K+, giá 495K/tháng trọn gói. Khó khăn là các TV phải có cable LAN từ Modem tới gần TV.

Accountant
Anh gọi tổng đài cho lẹ 1800 8168, bữa nay VT làm dịch vụ khách hàng tốt, em ưng cái bụng. Chơi combo TV+Internet cho đỡ rườm rà như anh @Thích BMW giới thiệu là ổn áp.

Bữa trước không biết mạng bị gì, net nó cứ rì rì còn tivi thì ok. Em gọi lên tổng đài báo coi lại. Sáng ra kỹ thuật đi kiểm tra trạm rồi đo dây, điều chỉnh gì đó tá lả, nói phải thay cục modem của em. Anh chàng kỹ thuật viên điện báo qua thay, em hẹn 8-9 giờ tối mới về tới, ảnh ok và xin phép đóng sự cố trên hệ thống. Trước khi về em điện báo trước nửa tiếng, vậy mà về tới thấy ảnh đợi trước cửa hồi nào rồi, ưng cái bụng lần thứ 1. Vô nhà là làm rẹt rẹt, đo đạc, kiểm tra tá lả rồi mới nói chuyện và giải thích cụ thể từng cái 1 cho em, rất là chuyên nghiệp, ưng cái bụng lần thứ 2. Có sao nói vậy, tốt khen, xấu chê, không quảng cáo hay lùa gà gì ở đây. Ah quên, trước khi ra về cũng gửi em nó chút ít uống cafe vì sự chuyên nghiệp và nhiệt tình cách mạng.