Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Em có cái răng hàm bị sâu, bị bể bự quá nên em đi nhổ luôn thành ra bị mất một cái răng hàm cũng gần 1 năm rồi.
Lúc đầu em cũng chủ quan, nhai mấy món ăn cứng cứng cọ vô nướu thấy cũng đau đau, xong nó sưng lên tí là hết nên em cứ kệ. Nhưng mấy hôm nay em thấy nó sưng nghiêm trọng quá, 2 cái răng hàm sát bên chỗ răng bị mất nó bị nghiêng rồi nên cũng hơi sợ. Em có hỏi thì người bảo nên trồng răng sứ, người lại bảo trồng răng implant mà thấy loạn quá. Xin hỏi các bác hai hình thức này thì có gì giống và khác nhau k ạ? E muốn xin thông tin trước để hết dịch covid19 thì đi làm luôn ạ.

Tập Lái
14/6/15
24
11
3
Có điều kiện thì trồng răng Implant sẽ tốt hơn.
trồng răng implant giá cao hơn nhưng nó không làm mình mất thêm cái răng thật nào bác ạ. Vì làm cầu răng sứ là hình thức mài thêm cái răng thật kế cận để làm trụ cầu.
Nếu bác đã tuổi thì đợt qua đợt dịch covid này, bác nên vô bệnh viện hoặc tới nha khoa chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên để họ thăm khám kỹ trc khi quyết định làm hình thức nào.

• Like
Reactions: luany521
Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Có điều kiện thì trồng răng Implant sẽ tốt hơn.
trồng răng implant giá cao hơn nhưng nó không làm mình mất thêm cái răng thật nào bác ạ. Vì làm cầu răng sứ là hình thức mài thêm cái răng thật kế cận để làm trụ cầu.
Nếu bác đã tuổi thì đợt qua đợt dịch covid này, bác nên vô bệnh viện hoặc tới nha khoa chuyên sâu về trồng răng implant cho người trung niên để họ thăm khám kỹ trc khi quyết định làm hình thức nào.

Em cũng sắp u40 rồi bác ạ. xương khớp rồi răng lợi thấy yếu hẳn đi. Ở bệnh viện thì nếu m trồng răng implant liệu có đc tính theo dạng bảo hiểm y tế k bác nhỉ? E ở khu quận bình thạnh, cũng k biết đây có cái nha khoa nào chuyên về trồng răng implant cho người trung niên k nữa?

Tập Lái
28/4/16
16
4
3
38
baotamhomenh.vn
Tùy vào ngân sách thôi,
Nếu bác thớt tiền long hạn chế thì làm cầu răng sứ, hết vài trđ/chiếc thôi, nhưng 5- 7 năm lại p làm lại, k nhai đc đồ cứng.
Trồng răng implant thì tốn hơn, đc vĩnh viên nhưng có khi cả vài chục củ 1 cái răng chứ chẳng đùa.
Không nói đâu xa, má em nhổ cái răng hàm bị sâu để khuyết gần 2 năm thì bị đau suốt, răng bị xô, cũng tìm đến hẳn chỗ uy tín là nha khoa Minh Khai để trồng răng implant cho yên tâm nhưng làm loại trụ titan loại thấp nhất cũng đã 13 trđ +, abutment hơn 2trd nữa. Lúc đó em mới ngỡ, trồng có cái răng implant thôi đã đi tong con xe số rồi, loại xịn thì đi luôn con Lead

Hạng B1
26/4/16
60
25
18
Cái này phải là do bác sỹ, họ khám chụp CT mật độ xương hàm, rồi còn xét nghiệm máu xem có các bệnh mãn tính như tiểu đường, tim mạch xong mới quyết đc là trồng răng implant hay làm cầu răng sứ nhé.

• Like
Reactions: luany521
Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Tùy vào ngân sách thôi,
Nếu bác thớt tiền long hạn chế thì làm cầu răng sứ, hết vài trđ/chiếc thôi, nhưng 5- 7 năm lại p làm lại, k nhai đc đồ cứng.
Trồng răng implant thì tốn hơn, đc vĩnh viên nhưng có khi cả vài chục củ 1 cái răng chứ chẳng đùa.
Không nói đâu xa, má em nhổ cái răng hàm bị sâu để khuyết gần 2 năm thì bị đau suốt, răng bị xô, cũng tìm đến hẳn chỗ uy tín là nha khoa Minh Khai để trồng răng implant cho yên tâm nhưng làm loại trụ titan loại thấp nhất cũng đã 13 trđ +, abutment hơn 2trd nữa. Lúc đó em mới ngỡ, trồng có cái răng implant thôi đã đi tong con xe số rồi, loại xịn thì đi luôn con Lead
Tôi cũng biết là trồng răng implant nó đắt hơn trồng răng sứ nhiều quá nên mới phân vân, muốn nghe thêm ý kiến các bác cho khách quan

Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Cái này phải là do bác sỹ, họ khám chụp CT mật độ xương hàm, rồi còn xét nghiệm máu xem có các bệnh mãn tính như tiểu đường, tim mạch xong mới quyết đc là trồng răng implant hay làm cầu răng sứ nhé.

Như vậy chốt vẫn là nên đến nha khoa khám kỹ trước rồi bác sỹ bảo sao thì tính vậy. Thanks bác

Tập Lái
15/5/18
6
3
3
Tùy vào ngân sách thôi,

Dịch bệnh covid19, cách ly toàn xã hội như này không có nha khoa nào hoạt động đâu, kể cả cái nha khoa Minh Khai này bác nhé.
Chờ hết dịch thôi, k thì bác thớt tới bv RHM HCM ấy.
Bây giờ đi viện còn lo nguy cơ lây nhiễm chéo covid cơ