Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Chào các bác,
Em đọc kỹ trong quy định của Tp, mà không thấy mục nào cho phép tiệm sửa chữa xe gắn máy, hay garage oto được phép hoạt động sửa chữa?
Nhiều người sẽ có ý kiến là có cho đi đâu mà cần sửa chữa!
Xin thưa rằng, công việc em buộc phải đi làm hàng ngày ( và nhiều cơ quan khác cũng vậy) đúng trong đối tượng được phép ra đường của CT16, nếu lỡ không may, xe gắn máy/oto mà bị pane chỉ có nước khóc không. Cách nay 2 tuần, xe gắn máy em đang đi nửa chừng bị đứt dây couroa (loại xe tay ga) đã phải dắt bộ 3km về nhà mà không tìm được chỗ nào sửa chữa, em mệt lắm luôn các bác à!
Mong ông Nhà nước TP này cho phép mở lại tiệm sửa xe, mặc dù nó không ăn được, nhưng mà thiết yếu, phục vụ cho việc đi lại.:oops::oops:
Em xịn lạy các bác quan chức TP hãy cho mở cửa tiệm sửa xe đi!
https://tienphong.vn/tphcm-gian-cac...kinh-doanh-nao-duoc-hoat-dong-post1366177.tpo

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/7/21
7
5
3
48
thua toàn tập Bác ơi ! hạn chế đi lại để ít hư

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2

Giá chì tăng vọt vì lý do khó tin
Giá chì tăng vọt vì lý do khó tin

Ắc-quy axit chì trên những chiếc ô tô hỏng hàng loạt vì thời gian phong toả kéo dài tại Mỹ, châu Âu dẫn đến nhu cầu chì tăng vọt trên toàn cầu.

Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Cũng may, cuối tuần em ra lau chùi xe sạch sẽ, kiểm tra nhớt, nước, bình accqui (mỗi tháng kiểm tra nước một lần), đề nổ máy khoảng 5 phút, bật máy lạnh, de tới de lui. Cho nổ máy liên tục khoảng 30 phút, xong tắt máy, tháo cọc bình ra, xong an tâm. Tuần sau lại tiếp tục chu kỳ.
Xe 3 tháng nay nói chung là ổn áp!