Hạng C
31/8/08
531
159
43
Chào các Bác,

Tình hình là xe em ko biết bị gì mà hình ảnh từ camera lùi tự nhiên mờ tịt, chả thấy gì cả, em đã tự kiểm tra từ hiệu chỉnh các chức năng trên màn hình, hệ thống dây tín hiệu, các rắc cắm, và .... tháo cả camera ra vệ sinh. Vậy mà vẫn không thể khắc phục được.
Không biết có phải bị hư camera hay không, vì màn hình vẫn xem video bình thường.

Nhờ các bác chỉ giáo!

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
E cũng rất muốn gắn 1 camera lùi tốt, mà sợ mua nhầm hàng kém chất lượng. e có màn hình 2din kovan rồi.
Bác nào có kinh nghiệm xin pm giúp camera lùi nào tốt nha.
tks all

Hạng C
31/8/08
531
159
43
volleyball nói:
Bác có rửa xe, camera vào nước và bị sương mù không?

Thưa bác Bóng chuyền!

Em tháo cả Camera ra lau chùi rồi, em thấy có nước bên trong cái thấu kính (bằng cái móng tay) và lau chùi khô rồi, nhưng lắp vào lại vẫn bị.
Chắc là cái Camera bị hư rồi nhỉ, nếu có cái nào không bị hư bỏ vào thử thì biết ngay đúng ko?

Last edited by a moderator:
giaceng nói:
volleyball nói:
Bác có rửa xe, camera vào nước và bị sương mù không?

Thưa bác Bóng chuyền!

Em tháo cả Camera ra lau chùi rồi, em thấy có nước bên trong cái thấu kính (bằng cái móng tay) và lau chùi khô rồi, nhưng lắp vào lại vẫn bị.
Chắc là cái Camera bị hư rồi nhỉ, nếu có cái nào không bị hư bỏ vào thử thì biết ngay đúng ko?
Với tình trạng của bác, em nghĩ 90% là có thể ổng thấu kính camera đã bị làm mù do đọng nước lâu ngày. Em nghĩ nên tìm 1 cái khác thử vào luôn, nếu cũng ko lên thì kiểm tra lại hệ thống dây nhợ còn lên luôn thì ..........

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Có bác nào ở Quảng Bình hay Đà Nẵng giúp em cái vụ này ko ạ!????