Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Bác Nhựt đi nhiều vậy bác có mấy mẩu chuyện tâm linh hoặc ít nhất là lạ khó giải thích thì bác chia sẻ cho anh em nghe với. Thanks bác ;)
Vài chuyện gặp lần đầu thì hơi khó lý giải, nhưng sau nhiều lần thì không còn khó lý giải nữa :D

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Phọt luôn cho nóng bác chủ.
Với mấy anh em hay chơi offroad trong rừng thì thường gặp nhất là xe hư không thể lý giải, làm nhiều cách vẫn không xử lý được thì đốt thuốc xin tự nhiên được - Rất nhiều người chơi lâu năm thừa nhận vấn đề này

Rồi hồi trước em chơi trekking thì thường xuyên bị lạc rất lạ, có cung đi đến lần thứ 3 với nhiều thiết bị GPS mà vẫn lạc. Đốt thuốc xin rồi mọi chuyện đâu lại vào đấy.

Chuyện bị cào lều hoặc khều chân... riết cũng quen (em chưa bị khều nhưng bạn bè có bị vài lần) :p

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Với mấy anh em hay chơi offroad trong rừng thì thường gặp nhất là xe hư không thể lý giải, làm nhiều cách vẫn không xử lý được thì đốt thuốc xin tự nhiên được - Rất nhiều người chơi lâu năm thừa nhận vấn đề này

Rồi hồi trước em chơi trekking thì thường xuyên bị lạc rất lạ, có cung đi đến lần thứ 3 với nhiều thiết bị GPS mà vẫn lạc. Đốt thuốc xin rồi mọi chuyện đâu lại vào đấy.

Chuyện bị cào lều hoặc khều chân... riết cũng quen (em chưa bị khều nhưng bạn bè có bị vài lần) :p
Em nào giờ chưa thấy. Nhớ hồi nhỏ đêm đi ngang vườn cao su hay xuyên cánh đồng một mình hoài. Nhiều người kể bị ma dắt đồ nhưng em nhỏ xíu lại không bị.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Em nào giờ chưa thấy. Nhớ hồi nhỏ đêm đi ngang vườn cao su hay xuyên cánh đồng một mình hoài. Nhiều người kể bị ma dắt đồ nhưng em nhỏ xíu lại không bị.
Gọi là thấy thì em cũng chưa thấy bao giờ, chỉ là những hiện tượng lạ thôi. Mà cũng tùy nơi tùy chổ.
Có lần ở Mèo Vạc, Hà Giang em hạ trại quanh khoảng chục cái mộ, cứ nghĩ đêm đó sẽ "có gì đó" nhưng cả đêm lại bình yên :p

Trường Sơn Tây - Đẹp nhưng không dễ dàng hạ trại

Trường Sơn Tây - Đẹp nhưng không dễ dàng hạ trại

Hạng C
10/8/20
518
952
93

Ít ra mấy bác đi đâu cũng có 1 đội nên được cảm giác có người ở bên cạnh nên em nghĩ sẽ đỡ sợ. Chứ nếu đi chỉ 1 mình ở trong những tình huống tương tự chắc khó tránh khỏi "nổi gai ốc".

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
các bác giữ gìn sức khỏe nhé , mùa này chuyển mùa nên thời tiết khó chịu lắm . chúc các bác vv an toàn
Cám ơn bác, tụi em đã kết thúc chuyến xuyên Việt này hồi tháng trước rồi ạh

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Ít ra mấy bác đi đâu cũng có 1 đội nên được cảm giác có người ở bên cạnh nên em nghĩ sẽ đỡ sợ. Chứ nếu đi chỉ 1 mình ở trong những tình huống tương tự chắc khó tránh khỏi "nổi gai ốc".
Có rất nhiều người lại thích cảm giác cắm trại 1 mình nhé. Mình thì chưa dám thử :D

• Like
Reactions: Hugo Hip