Hạng B2
24/11/07
102
82
28
60
Xem trên mạng thấy dân nước ngoài độ đèn HID projector cho đèn pha từ năm 2008 mà thấy chuyên nghiệp quá. Bác nào dũng cảm thì móc mắt vợ hai ra tự làm để tăng độ sướng, nếu không thì cũng biết được người ta độ đèn ra sao.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Nhìn bộ đồ nghề là thấy ghiền rồi bác ơi chứ đừng nói gì tới bi, mớ đồ nghề ko chắc cũng bộn lúa, ko biết ở Vn có vật liệu hết ko, cái tấm nhựa acrylic đó ở đâu bán, silicon cũng là loại chịu nhiệt với cái lò hấp to đùng nữa ở đâu ra keke

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
E ấn tượng nhất là khúc đập tấm acrylic lên cục gương cầu lúc mới lấy ra khỏi lò vi sóng, nhìn đã thiệt

Hạng B2
24/11/07
102
82
28
60
Nhìn bộ đồ nghề là thấy ghiền rồi bác ơi chứ đừng nói gì tới bi, mớ đồ nghề ko chắc cũng bộn lúa, ko biết ở Vn có vật liệu hết ko, cái tấm nhựa acrylic đó ở đâu bán, silicon cũng là loại chịu nhiệt với cái lò hấp to đùng nữa ở đâu ra keke
Ở VN có đủ hết bác à, acrylic còn gọi là mica (gốc dầu mỏ) dùng trong trang trí nội thất và quảng cáo, silicon cũng có luôn, lò nướng thì mình thấy họ làm thay vì bỏ vào lò nướng thì họ bỏ vào cái thùng cạc tông, cho máy sấy (lớn) thổi qua cái lỗ vừa với đầu máy sấy khoảng 10' là keo nhả ra.
Quan trọng nhất là khéo tay, các bác ở xa TP thì hãy tự làm nhưng phải cẩn thận, chứ ở TP lớn thì nhờ các chuyên gia như bác Khắc Trung giúp cho nó đẹp chứ tự làm nếu lỡ tay là hỏng luôn cặp đèn như chơi.

• Like
Reactions: locla