Hạng B2
5/6/07
199
0
16
Hôm trước em gặp 1 bác đi CAPTIVA LTZ, em thấy khi bác ấy bấm chìa khoá để khoá xe thì gương cũng tự động cụp theo làm em ko tin vào mắt mình, sợ mình hoa mắt em mượn chì kháo của bác ấy và đóng mở thì đúng là gương tự động xoè ra hay cụp vào khi mình mở hay khoá xe bằng điều khiển từ xa.

Em hỏi bác ấy là bác có độ gì không thì bác ấy nói là mua xe nó đã có sẵn như thế này, sao lạ vậy ta vì từ trước đến giờ, chơi và sinh hoạt cùng đội CAP đã nhiều mà em chưa thấy em CAP nào làm được việc này.

Thực hư việc này như nào các bác nhỉ?

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Bác ấy nói đúng đó bác, vì khi mua chủ trước đã độ lại rồi ( cap làm gì có chuyện đó!)

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
anh.8024 nói:
Bác ấy nói đúng đó bác, vì khi mua chủ trước đã độ lại rồi ( cap làm gì có chuyện đó!)
Đúng là chủ trước làm rồi ,Cap nguyên bản ko có cái vụ đó.

Hạng B2
5/5/08
189
0
16
milan2006 nói:
anh.8024 nói:
Sao có lần em ra bác Khactrung làm cái vụ tự động cúp gương này mà sao không đc. Một Bác nói do Cap có chế độ lock cửa tự động nên nó không được ổn định. Làm cái này cũng rẻ thôi Bác ơi

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
goldenlamp nói:
milan2006 nói:
anh.8024 nói:
Sao có lần em ra bác Khactrung làm cái vụ tự động cúp gương này mà sao không đc. Một Bác nói do Cap có chế độ lock cửa tự động nên nó không được ổn định. Làm cái này cũng rẻ thôi Bác ơi
Độ thì đc , nhưng can thiệp vào hệ thống điện của xe nhiều quá e ớn ăn

Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Hic hic theo kinh nghiệm đau thương khi đi gắn lại cái kính bị tụi trộm nó vặt mất thì chỉ cần can thiệp vào cái công tắc gương thôi, công tắt đó là công tắc điện đổi chiều thôi không có gì gê gớm lắm đâu

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
an171 nói:
Hic hic theo kinh nghiệm đau thương khi đi gắn lại cái kính bị tụi trộm nó vặt mất thì chỉ cần can thiệp vào cái công tắc gương thôi, công tắt đó là công tắc điện đổi chiều thôi không có gì gê gớm lắm đâu
Bác đã làm qua cái này rồi thì cho em hỏi, nó có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện không vậy? Bác làm ở đâu ? Rổ rá là bao nhiêu vậy bác?  Cảm ơn.

Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Hic hic e đâu có làm cái này, em chỉ bị mất cai gương thôi , trong lúc ngồi coi tụi nó đâu cái gương thì thấy chức năng đóng mở gương được thực hiện qua 2 sợi dây + -, đảo thứ tự 2 sợi dây thì nó quay ngược lại thôi chứ không có gì cao siêu ở đâu hết, nếu bác có can đảm thì đem ra máy thằng thợ kiếng xe nó đấu nối cái dây đó vào dây nguồn cửa khoá cửa, vì cái khoá cửa em nghĩ cũng hoạt động theo cũng nguyên tắc mà thôi ! Riêng em thì gắp gương bằng nút trong xe là đủ rồi cái vụ kia cũng không quan trọng gì cho lắm!

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
an171 nói:
Hic hic e đâu có làm cái này, em chỉ bị mất cai gương thôi , trong lúc ngồi coi tụi nó đâu cái gương thì thấy chức năng đóng mở gương được thực hiện qua 2 sợi dây + -, đảo thứ tự 2 sợi dây thì nó quay ngược lại thôi chứ không có gì cao siêu ở đâu hết, nếu bác có can đảm thì đem ra máy thằng thợ kiếng xe nó đấu nối cái dây đó vào dây nguồn cửa khoá cửa, vì cái khoá cửa em nghĩ cũng hoạt động theo cũng nguyên tắc mà thôi ! Riêng em thì gắp gương bằng nút trong xe là đủ rồi cái vụ kia cũng không quan trọng gì cho lắm!
Hihi, Captiva không đơn giản như bác nghỉ đâu, vì nó chỉ có 1 nút bấm bằng điện tử, nhấn nhẹ 1 cái là tác động cụp vào hoặc mở ra, tương tự như trên GentraX vậy đó. Bác nào cần làm vụ cụp mở gương tự động cho CAP thì PM cho em nhé.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Vụ tự động gập gương bác ra bác Phú HP ngay Trần Đình Xu nhé, gắn thêm cái cục gì đó là ok thôi, hình như 1tr6 thì phải