Hạng C
22/4/04
749
247
43
Tôi được biết là các xe C Class có thể lập trình bằng phần mềm STAR để có thể tự động gập gương lại khi khóa xe, và mở gương chiếu hậu khi mở cửa.
Ở Hà nội hiện tại có chỗ nào làm được chuyện này nhỉ ?
Nếu ai biết được cách làm trên STAR thì chỉ cũng tốt

Tôi hiện giờ có hai xe C Class: C200K (2003) và C240 (2005).

RE: Tự động gập gương khi khóa xe - Help

Trích đoạn: Der Fahrer

Một xe thì gập 2 gương ...Bác có những 2 xe thì phải gập 4 gương !!! Phức tạp đây [8|]

Mình lập phương trình bậc 4với 4 ẩn số tương ứng cho mỗi kính. Rồi giải làm sao đó để khi nghiệm số = 1 thì cả 4 gương đều mở và khi =0 thì cả 4 gương đều đóng. :D

Tập Lái
2/9/05
45
0
6
ôtô Việt Nam

Xe đã có gập gương thì mới gập được, nếu con C của bác có chức năng gập gương thì bác chỉ cần chỉnh trên bộ điều khiển trên tay lái là nó tự động gập được khi khóa xe & mở ra khi mở cửa xe. Nếu chưa có chức năng đó trên xe thì thua.

Thông thường xe C-Classic không có sẵn chức năng gập gương, còn classic & avartgarde thì vô tư.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Chuyện nhỏ, bác gặp bác lomo nhé. vợ 2 của tôi chẳng phải cao sang gì mà bác lomo còn làm được như thế nữa là. Nhưng không biết nếu 2 chiếc C Class = 4 gương thì có được không. Chắc là phải syn-crồ-nai rồi. mà lỡ 2 chiếc chạy cùng nhau, bác muốn gập, bác tài kia lại muốn mở thì thành cánh cụp cánh xòe mất. :D

Tập Lái
22/5/05
8
0
0

Các bác cho e hỏi C180K (2003) có gập được gương ko a??? E vừa lấy về nhưng cũng chưa có thời gian tìm hiểu, bác nào biết thì chỉ e cái chứ ở HN mà đỗ xe để cũng ko an tâm lam. Bác 2snguyen, bác cho e cái số phone của bác lomo cái a. Cám ơn các bác nhiều!!!

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

Có bác nào biết chỉnh như thế này không ?! thankss

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Thế thì con này gập gương thì con kia cũng gập luôn, vậy con kia đang chạy cũng bị gập gương luôn=>phức tạp nhể. Thế em đang chạy con này mà ở nhà vợ cả cứ tái máy khoá mở vài lần thì hay nhỉ?
AE OS cũng lắm bác vui tính nhẩy:D:D:D

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

Bác PUMA vừa bán C240 nên chắc có kinh nghiệm, Bác có biết cách setup cho em C200 sao cho lock cửa là kính xếp lại và mở cửa thì nó bung ra không ?! thankss

Tập Lái
5/6/17
3
0
1
48

Xe đã có gập gương thì mới gập được, nếu con C của bác có chức năng gập gương thì bác chỉ cần chỉnh trên bộ điều khiển trên tay lái là nó tự động gập được khi khóa xe & mở ra khi mở cửa xe. Nếu chưa có chức năng đó trên xe thì thua.

Thông thường xe C-Classic không có sẵn chức năng gập gương, còn classic & avartgarde thì vô tư.
anh cho em hoi ty! e 350 coupe doi 2010 co chuc gap guong do khong a? em xin cam on!