1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Câu chuyện bắt đầu lúc gặp lại anh bạn đi Escape, 2006 thì phải, xe này cũng một dàn lạnh, rằng xe Escape băng sau có nóng không? Bác ta nói, lạnh. Mình hỏi lại sao mọi người đều nói nóng? Bác ta cười, lạnh, nhưng cần chọn vị trí gió đúng. Nếu chọn sai thì ngay cả xe hai dàn vẫn nóng, và bác hướng dẫn vài trường hợp, vài vị trí, quả thật không chênh với ghế trên nhiều.
Mình định thử với Outlander, nhưng vài tuần sau đó hỏi vài đại lý nhưng chưa có xe.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hôm nay bác Mitsubishi Tân Sơn Nhất hẹn trưa đến test. Mình đem nhiệt kế các kiểu theo, nhưng xui là hôm nay bão :(. Công cốc.

Ấn tượng đầu tiên là xe khá to. Mình đã thấy chiếc Outlander xăng điện năm rồi và trước nữa là chiếc OD của bác Grandis, nó to và dài gần bằng PS, với mâm lớn!
từ Escape...đến... Outlander

Bác Minh Anh giới thiệu khá nhiều tính năng, nhưng các thớt trước bàn rồi, mình trở lại sau.

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Trước tiên là tiếp quan sát của bác Nhã CD2345 lúc trước.
Hai ghế có hai họng gió như bác Nhã chụp. Ghế tài một cái, ghế phụ một cái, độ cao thổi ra khoảng đầu gối người ngồi sau.

Họng khá to chứ không nhỏ. Bác Minh Anh nói sẽ làm một cửa gió trang trí gắn thêm nếu khách yêu cầu.

Hạng B1
11/2/15
58
51
18
36
1 Gian lanh do XE nay em that luong lu, chua dam xuong tay

Hạng B2
6/6/16
274
411
63
Hôm nay em dắt cả nhà (6 người) lên Mitsu Bình Triệu ngồi thử. Nhóc đầu cao 1.7m thì băng 3 chật cả trước lẫn trên đầu. Nhóc nhì 1.4m thì vô tư. Em tính xuống tay nhưng lại hơi lưỡng lự do tháng 7AL. Bác Sales nào có giá tốt quăng inbox em phát.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Trước tiên là tiếp quan sát của bác Nhã CD2345 lúc trước.
Hai ghế có hai họng gió như bác Nhã chụp. Ghế tài một cái, ghế phụ một cái, độ cao thổi ra khoảng đầu gối người ngồi sau.
View attachment 510774 View attachment 510775
Họng khá to chứ không nhỏ. Bác Minh Anh nói sẽ làm một cửa gió trang trí gắn thêm nếu khách yêu cầu.
Bác Trường nói rõ giùm e "làm họng gió trang trí'' là sao bác? Có phải là kéo dài ống ra sau và làm thêm cửa gió ở hộc để đồ? Nếu đúng như vậy e nghĩ ổn rồi.
Hôm nay em dắt cả nhà (6 người) lên Mitsu Bình Triệu ngồi thử. Nhóc đầu cao 1.7m thì băng 3 chật cả trước lẫn trên đầu. Nhóc nhì 1.4m thì vô tư. Em tính xuống tay nhưng lại hơi lưỡng lự do tháng 7AL. Bác Sales nào có giá tốt quăng inbox em phát.
Đụng đầu là 1 chuyện thôi bác, tư thế ngồi chồm hổm cũng rất mỏi chân nếu đi xa. Băng ghế này 1m5 trở xuống thôi. 5+2 nên đành chấp nhận thôi

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Bác Trường nói rõ giùm e "làm họng gió trang trí'' là sao bác? Có phải là kéo dài ống ra sau và làm thêm cửa gió ở hộc để đồ? Nếu đúng như vậy e nghĩ ổn rồi.

Đụng đầu là 1 chuyện thôi bác, tư thế ngồi chồm hổm cũng rất mỏi chân nếu đi xa. Băng ghế này 1m5 trở xuống thôi. 5+2 nên đành chấp nhận thôi
Đây là lổ gió cho chân te te ơi, xe mình cũng có. Giờ kéo ra đaau thì mất gió chân nhe.... Đừng có làm điều tầm bậy

• Like
Reactions: te_te
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Mấy hôm nay trời âm u, con Jolie còi của Em mở máy lạnh chỉ 1 dàn lạnh trước, tốc độ quạt mức 1 thôi, là trong xe nhiệt độ xuống 25 độ rồi, kể cả hàng ghế 3. Ấy vậy mà mấy lúc trưa nắng gắt, bật cả 2 dàn lạnh, tốc độ quạt mức 3 (mức 4 là max nhưng rất ồn) mà đợi hơn 15p nhiệt độ không thể xuống dưới 28 độ được.​
Trước đây khi chiếc Nissan Livina mới ra, xe nhỏ và cũng chỉ có 1 dàn lạnh, Em đi xe mới toanh ngồi hàng ghế 3, tài xế bật máy lạnh max, quạt gió thổi ồn hết cả xe nhưng mồ hôi cứ tươm ra, thật kinh khủng. Cho nên nếu test đúng nghĩa người tiêu dùng cần thì nên test theo điều kiện sử dụng, xe để ngoài nắng, nhiệt độ ngoài trời tầm 37, trong xe tầm 45 độ thì mới chính xác được.​

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Mấy hôm nay trời âm u, con Jolie còi của Em mở máy lạnh chỉ 1 dàn lạnh trước, tốc độ quạt mức 1 thôi, là trong xe nhiệt độ xuống 25 độ rồi, kể cả hàng ghế 3. Ấy vậy mà mấy lúc trưa nắng gắt, bật cả 2 dàn lạnh, tốc độ quạt mức 3 (mức 4 là max nhưng rất ồn) mà đợi hơn 15p nhiệt độ không thể xuống dưới 28 độ được.​
Trước đây khi chiếc Nissan Livina mới ra, xe nhỏ và cũng chỉ có 1 dàn lạnh, Em đi xe mới toanh ngồi hàng ghế 3, tài xế bật máy lạnh max, quạt gió thổi ồn hết cả xe nhưng mồ hôi cứ tươm ra, thật kinh khủng. Cho nên nếu test đúng nghĩa người tiêu dùng cần thì nên test theo điều kiện sử dụng, xe để ngoài nắng, nhiệt độ ngoài trời tầm 37, trong xe tầm 45 độ thì mới chính xác được.​

Chắc Mit làm chiếc này xuất Mỹ nhưng cho riêng thị trường Alaska. Hihi. Anw, vẫn kết e nó. Chờ test thực tế. Nếu kéo được cửa gió lên hộp để đồ nhìn cho đàng hoàng thì có thể cân nhắc.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Trước đây khi chiếc Nissan Livina mới ra, xe nhỏ và cũng chỉ có 1 dàn lạnh, Em đi xe mới toanh ngồi hàng ghế 3, tài xế bật máy lạnh max, quạt gió thổi ồn hết cả xe nhưng mồ hôi cứ tươm ra, thật kinh khủng. Cho nên nếu test đúng nghĩa người tiêu dùng cần thì nên test theo điều kiện sử dụng, xe để ngoài nắng, nhiệt độ ngoài trời tầm 37, trong xe tầm 45 độ thì mới chính xác được.
Khó cho đội bạn.