Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Mình đi hàng ngày qua đây. Bác đi sao cĩng được nhé, nhưng đi làn ngoài chạy lên trên vào ngõ nhỏ như Bác nói tiện hơn (chú ý xe cont và tải nó cũng nhập vào làn ngoài), vì nếu vào làn trong hay bị vướng do 1 làn dành cho quay đầu) nên cực hơn.
Bác lưu ý: sau khi nhập vào trong mà đúng giờ cao điểm cũng hay bị kẹt ngay ngã 3 rẽ vào Cao tốc.... tui hay né bằng cách rẽ phải vào Cafe Rio (có 2 ngã rẽ vào luôn nhé), vừa qua Cafe là có Nhánh ra lại đường lớn (cấm rẽ vào từ Mai Chí Thọ), rẽ phải ra Nguyễn Thị Định rồi trái và phải là vào Đường dẫn cao tốc theo nhánh X5 như hình nhé!
Đường cấm xe hơi, xui xui có anh nào thấy là bị lụm nha bác.

Dạo này giờ cao điểm có 1 anh bảo vệ chặn xe rẽ vào cà phê Rio rồi nhé, cả xe máy cũng ko đi được.
Cứ đi làn hỗn hợp rồi từ từ rẽ lên cao tốc thôi, chỉ bị xung đột chút với xe máy từ nhánh trong rẽ ra thôi, bác chủ cứ yên tâm mà đi nhé :D

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Nếu tới đúng ngã tư mai chí thọ vào cao tốc thì có lane riêng cho oto rẽ phải vào cao tốc mà đúng bùi nhùi vì lúc này xe máy của đường cắt ngang cũng đi, thành ra xe mình đi cũng đúng luật mà chen chúc với xe máy và có phần cản đường họ nữa

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Lane trong lane ngoài đều có đèn riêng nên đi đâu cũng dc mà.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Công nhận cái lối vào cao tốc không có sắp xếp hợp lý gì cả, xe cộ như đống bùi nhùi
Phòi ra cái làn quẹo nhập làn vào bên phải kể từ giao cắt Đồng Văn Cống mới dẫn đến cảnh bùi nhùi chen chúc nhau để chờ được ra cao tốc phóng!
Chứ cứ con lươn cố định thẳng hết từ giao cắt Đồng Văn Cống đến cao tốc thì xe oto nào vào cao tốc cứ việc xếp hàng vào bên nhánh phải là xong.
Khỏi bùi nhùi loạn xạ.

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Tìm đường lên khác đi các bác!
Chuẩn bị làm nút giao rồi. 4,000tỷ năm 2025 hoàn thành.
Chờ hơi lâu thì ráng mong vành đai 2 khép kín sẽ giảm tải container đi vào Mai Chí Thọ

Tập Lái
21/5/20
41
17
8
38
Mình đi hàng ngày qua đây. Bác đi sao cĩng được nhé, nhưng đi làn ngoài chạy lên trên vào ngõ nhỏ như Bác nói tiện hơn (chú ý xe cont và tải nó cũng nhập vào làn ngoài), vì nếu vào làn trong hay bị vướng do 1 làn dành cho quay đầu) nên cực hơn.
Bác lưu ý: sau khi nhập vào trong mà đúng giờ cao điểm cũng hay bị kẹt ngay ngã 3 rẽ vào Cao tốc.... tui hay né bằng cách rẽ phải vào Cafe Rio (có 2 ngã rẽ vào luôn nhé), vừa qua Cafe là có Nhánh ra lại đường lớn (cấm rẽ vào từ Mai Chí Thọ), rẽ phải ra Nguyễn Thị Định rồi trái và phải là vào Đường dẫn cao tốc theo nhánh X5 như hình nhé!View attachment 2457674
Ái chà em chạy hàng ngày mà không để ý, nhưng đầu Nguyễn thị Định cũng hay kẹt lắm ạ.

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
E đi thì e nhìn trước nếu thấy xe từ đồng văn cống ra nhiều thì e lách làn qua phải từ ngã 3 dvc chứ lên trên quẹo khó, còn xe vắng thì cứ lên trên rồi quẹo
Từ hầm Thủ Thiêm quẹo vào cao tốc Long Thành nên đi làn nào?