Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Hi bác ! Em nghĩ nếu quyết tâm thì ... chắc được hehe ! Bác ghé wa chỗ Em cho E koi sơ sơ cái kết cấu chút nha ( 80/1B-Tân Hòa Đông - Q6 )
Cám ơn bác. Em sẽ sắp xếp qua bác sớm, sẵn tiện nhờ bác tư vấn thêm mấy món, nhìn xe bác mà em thèm chảy nước miếng.

Hạng B1
2/9/14
57
16
8
Chiện nhỏ Ku ! Chơi hít cả 4 cánh đc lun ! Chi phí chừng 200 - 300$ / cánh , thích thì mua đồ zìa A chỉ cách ráp cho hehe !
Hí hí a ui .... ráp vào rồi nhe a . Có cái cờ nhíp mà e quay lúc tối trời mà mờ quá quá nên e úp sau a nhá :)
@: Giờ a chuyển qua độ sâu sâu luôn mấy con lếch xục 350 đê. Đảm bảo mấy thèng lái xe thuê như e phê tới bến luôn a ui :d

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác Lương nghiên cứu giúp em bộ cảm biến nhe. Thanks bác!
99% là được hehe ! Chỉ có 1 khúc mắc duy nhất là màn hình LCD trong đồng hồ Land 2016 xe bác có cổng để xuất hình cảm biến ra ko thôi ! Còn nếu ko có thì chỉ nghe tiếng chứ ko có hình :p:D ... hoặc thay đồng hồ lun kakaka ! Lúc nào rảnh B wa Q6 check sơ cái đồng hồ nha !

• Like
Reactions: khanhnouvo
Tập Lái
27/9/15
30
17
8
Bác Cường có xưởng ngoài HN thì tốt quá, em chạy tới nhờ bác làm vụ Dvd-in-motion của lexus với ạ, vì xe đời cũ dùng dây mát riêng thì còn cắt để chạy dvd được lúc đang đi, chứ đời mới(từ 2010 trở lại đây) hãng bẩu dùng CANBUS nên không cắt được mà phải dùng interface riêng ạ :( ?

Hạng B2
21/5/09
171
16
18
TP. HCM
@All : Rất cảm ơn các bác động viên em ạ ! Mấy bữa nay em bị tiếp hơi nhiều " đoàn khách "
Tự hào là chiếc TOYOTA SIENNA LE duy nhất VN lắp và độ nhiều đồ chơi !
của OS nhờ tư vấn mấy vụ độ ghế nhớ và em cũng đang ngâm cứu 1 phương án mà bất cứ các bác đi xe hãng nào miễn có ghế chỉnh điện đều độ được ghế nhớ ( thấy khá khả quan ạ ! ) ! Nếu được em sẽ tặng các bác " bản quyền " !Hehehe !

Các bác còn nhớ cái mà em kêu bị thất bại này ko :

Chú Phương Điện Tử khẳng định là lắp được cho em OK thay thế bộ Cơ theo xe :

Nhưng nếu muốn sử dụng hết chức năng bộ Auto AC ( 3 vùng khí hậu ) thì phải sắm thêm vài phụ kiện nữa còn em lại muốn " nặng " hơn cơ !!! 4 - 6 ... vùng khí hậu đem của Lexus qua ! kakaka !
:D:D
Có khi còn tiếp tục gặp các bác nữa nhé ! THANKSSSSSS !
Bộ Auto của xe e tự dưng chẳng còn hiện các thông số như tốc độ quạt gió, nhiệt độ, chế độ gió... còn các nút bấm vẫn sử dụng bình thường. Bác Luong tư vấn giúp e với, e cảm ơn Bác.

Attachments

Tập Lái
14/9/14
2
0
1
36
Còn món nữa em sẽ đưa lên hầu các bác luôn nha hị hị !
Có mấy bác cứ gặp em là hỏi " zờ xe độ thêm gì rùi bác " ? Haha làm như em chỉ có sống để độ xe thôi í !!!:3dnguyhiem:

Zậy chứ lúc rảnh cũng nghĩ mông lung ạ ! Số là đi trên đường liếc mắt mấy em đời mới có cái tay nắm cửa bên Tài thấy 1 cái nút nhựa đen đen , thì nghĩ đó là cái nút mở hay đóng lock cho keyless cảm ứng thôi ! Nhưng sao thằng LEXUS GS350 thì cả 4 tay nắm cửa đều có nút ? Sao lại lock/unlok riêng từng cánh ah ? Ko phụ thuộc cửa Tài xế ah ??? Các Bác đã từng đi xe này giải thich giúp em cái !!!

Về nhà nghĩ lại tại sao mấy Hãng nó ngu thế , có mấy cái xe có cửa lùa điện ko gắn nút vừa nhẹ , vừa tiện mà lại gắn mấy tay nắm kéo kéo - giựt giựt chi cho khổ hà hà :3ddown:

Thêm nữa là xe em giờ đã lên Auto đủ thứ rồi , nào là Giàn lạnh , Volang , Cửa , Cốp , Ghế... toàn xài nút bấm ko zờ còn mỗi mấy cái tay nắm cửa là vẫn phải kéo , giựt hị hị !

Sau mấy lần tìm kiếm ,canh me trên Ebay em nhờ mua và lôi về được 3 bộ này của GS350 2009 :

View attachment 1453888

Tại sao lại mua 3 mà ko phải là 4 ??? Xin thưa nó bán 4 nhưng koi hình trên mạng thấy có 1 cái bị trầy xước ăn sâu vô nhựa nên em ko mua đành phải lấy 3 thôi , còn lại tính sau hehe !

View attachment 1453889

Vì nó bán cả bộ có gắn bát cửa và mấy con cảm biến wiless nên thực ra em bỏ hết, chỉ lấy đúng cái tay nắm có " nút " thôi hihi

View attachment 1453890

2 cái trắng ở giữa là của xe em !

View attachment 1453891

Rồi ! Lắp vô xe ??? Nooooooo ! Bước tiếp theo là ... hãy đợi đấy , em đi làm :3dnhiumaygif:
Bác Cuongcualu còn mấy cai tay của cũ ko chia em lại dc ko Bác. Xe em đi toi 1 chiếc chẳng biết mua ở đâu. em tên Minh 0919953537. Cho em xin so cua bác với.