Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Hôm qua tui đem xe vào hãng để thay nhớt và gắn tấm lót cách nhiệt giữa pô và bình xăng thì được hướng dẫn làm sạch tấm lọc bụi của máy lạnh và lọc bụi của pô air, cả hai bẩn như nhau, toàn bụi đỏ li ti --> nhất là cái lọc bụi máy lạnh vừa bụi và vừa có 1 đống xác mấy con rầy (nếu bác nào hay đi tỉnh sẽ gặp) , mấy chú thợ cảnh báo là rất dễ làm hư dàn lạnh và hại cho sức khỏe

Để tháo tấm lọc này ra của Mazda6 rất đơn giản
1/. Tháo cái hộp đựng đồ ở hàng ghế khách phía trước ra
2/. Bạn sẽ thấy 1 cái hộp trên mặt hộp có cái nắp đậy màu trắng và có mũi tên hướng dẫn cách tháo cái nắp đó ra, sau cái nắp là sẽ là cái tấm lọc (vuông vuông, xếp gấp nếp giống lồng đèn), chỉ cần lôi ra và làm sạch là xong
3/. Do tấm lọc làm bằng giấy nên các bác không thể dùng nước ngâm lâu được đâu nhé , chỉ cầm rũ sạch và lấy khan ẩm lau là cho sạch là xong

Cái tấm lọc pô Air cũng rất dễ lấy ra - cũng làm bằng giấy, nên chỉ cần rũ sạch là xong.

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc
RE: Tự làm sạch tấm lọc bụi máy lạnh Mazda6.

Chào Thiếu Tá Thdwin /OSPD

Nghe thiếu tá xài M6 đã lâu. Lúc nào rỗi thiếu tá làm một bài cảm nhận về em M6 (cả ưu và khuyết để em biết mà sau này mà liệu ăn ở sau cho nó phải đạo) cho em thêm dũng khí rước nàng về dinh với.

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Hôm nọ tôi cũng vào hãng được người ta lắp cho cái miếng cách nhiệt đấy!!! Tưởng là cái gì hóa ra là miếng giấy bạc chứ có gì đặc biệt đâu!!!hèh`eh`eh`ehh!! Cái đấy thì ở nhà mình cũng lắp lấy được !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

To bác Tocdo: trước khi nâng cấp lên Forum mới thì tui và 1 số thành viên điều hành đã có bài cảm nhận về M6 tuy nhiên đến nay bài này khg còn - đây là 1 vài ý của tui:

1/. Kiểu dáng: đẹp, sport.
2/. Vận hành: đối với máy 2.0 như vậy cũng tạm ổn, tương đối khỏe, khg ăn xăng, máy lạnh tốt (đối với tôi)
3/. Độ ồn: theo tôi thuộc dạng trung bình khá, theo ý kíên của bác HAQT thì vỏ Turanza 30 quá cứng nên khg được êm, đăng đề nghị thay bằng vỏ Mechellin hoặc Goodyear - cái nảy sẽ báo cáo đến các bác sau khi thay (nhg chắc phải đợi đến lúc hồi máu lại vì tui mới gắn Xe-non, dán V-kool và gắn ghế da
)
4/. Khg gian xe thoáng, âm thanh của dànthuộc dạng khá

Có 1 cái tui khg thích đó là cốp sau phải mở từ phía sau xe, nên khg thuận tiện, dàn đèn xe nhìn thì dữ dằn nhưng khg sáng như ước mơ...khg thích hợp với "dàn mắt của tui" :D:D

Túm lại bác mạnh dạn chơi M6 đi...để tui còn có bạn nữa

To bác Bin: các họ dán cho tui cũng là giấy bạc (nhg khá dày) + sợi thủy tinh được bỏ trong cái hộp carton nhìn cũng yên tâm khg phải hàng chợ...lớn ;);) thợ giải thích là do bình xăng của M6 làm bằng nhựa nên sợ việc phát sinh nhiệt của ống xả xe làm phù mặc dù đã có 1 miếng thép làm vách ngăn rồi - thôi đề phòng còn hơn bác ạ
Sẵn bác cũng cho luôn 1 vài cảm nhận về M6 để có nhiều ý kiến khách quan hơn

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Ở bên Đức em cũng thấy nhiều M6 lắm đó bác thwin, theo đánh giá chung của mọi người thì rất tuyệt so với giá (bên Đức khoảng 25 ngàn Euro) được xếp tương đương BMW 318 đó, em chưa đi thử nhưng dáng xe em thấy đẹp và sport lắm

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội

Ồ, riêng khoản được đánh giá ngang với 318 là các bác đi M6 lãi to rồi vì giá tại VN chênh nhau 1,5 lần cơ mà.
To bác thiếu tá: Bác thay ghế da có bị mùi keo và da mới lâu ko? Làm cách nào để khắc phục.
Ông anh em chạy M6 thay da conoly 1 năm nay rùi mùi vẫn chưa hết, mọi người đi xe này say quá trời luôn

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

Cám ơn bác thdwin.

Bác nói "có 1 cái tui khg thích đó là cốp sau phải mở từ phía sau xe, nên khg thuận tiện" có nghĩa là không có cái "chốt mở" ở bên ghế lái phải ko bác. Nếu đúng vậy thì hơi bất tiện nhỉ. Nhưng đó là chuyện nhỏ. Riêng khoản 1,2,4 là OK rùi. Khoản 3 : thay vỏ là xong

Theo bác loại xe này màu gì dễ coi nhất (trừ xe của thiếu tá vì em nghe nói do madame chọn).

Hạng D
29/6/04
1.115
8.819
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Xin phép các bác cho em có ý kiến, vì em cũng đã xem em M6 này rùi (định cưới em nó nhưng giờ chót có thay đổi) !
Em chỉ mới thấy M6 với 3 màu là đen, đỏ và trắng bạc thui. Theo em thì màu trắng bạc là hợp với "dân thường" như mình nhất vì kiểu dáng em M6 vốn đã "ngầu" rùi !
Còn máy móc thì cũng ổn, âm thanh thuộc loại khá tốt đặc biệt em ấn tượng với dashboard vì nó đẹp quá !
Tuy nhiên theo em nghĩ thì M6 nếu tách riêng đèn sương mù ra có phải đẹp hơn không?!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: 2addicted2cars

Ông anh em chạy M6 thay da conoly 1 năm nay rùi mùi vẫn chưa hết, mọi người đi xe này say quá trời luôn

Tui thấy ngàoi chợ có bán hộp khữ mùi , cằm trực tiếp vào mồi thuốc , bác thử xem sao , nghe em bán hàng nói hiệu quả lắm (?)[8D]

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Trích đoạn: thdwin

To bác Tocdo: trước khi nâng cấp lên Forum mới thì tui và 1 số thành viên điều hành đã có bài cảm nhận về M6 tuy nhiên đến nay bài này khg còn - đây là 1 vài ý của tui:

1/. Kiểu dáng: đẹp, sport.
2/. Vận hành: đối với máy 2.0 như vậy cũng tạm ổn, tương đối khỏe, khg ăn xăng, máy lạnh tốt (đối với tôi)
3/. Độ ồn: theo tôi thuộc dạng trung bình khá, theo ý kíên của bác HAQT thì vỏ Turanza 30 quá cứng nên khg được êm, đăng đề nghị thay bằng vỏ Mechellin hoặc Goodyear - cái nảy sẽ báo cáo đến các bác sau khi thay (nhg chắc phải đợi đến lúc hồi máu lại vì tui mới gắn Xe-non, dán V-kool và gắn ghế da
)
4/. Khg gian xe thoáng, âm thanh của dànthuộc dạng khá

Có 1 cái tui khg thích đó là cốp sau phải mở từ phía sau xe, nên khg thuận tiện, dàn đèn xe nhìn thì dữ dằn nhưng khg sáng như ước mơ...khg thích hợp với "dàn mắt của tui" :D:D

Túm lại bác mạnh dạn chơi M6 đi...để tui còn có bạn nữa

To bác Bin: các họ dán cho tui cũng là giấy bạc (nhg khá dày) + sợi thủy tinh được bỏ trong cái hộp carton nhìn cũng yên tâm khg phải hàng chợ...lớn ;);) thợ giải thích là do bình xăng của M6 làm bằng nhựa nên sợ việc phát sinh nhiệt của ống xả xe làm phù mặc dù đã có 1 miếng thép làm vách ngăn rồi - thôi đề phòng còn hơn bác ạ
Sẵn bác cũng cho luôn 1 vài cảm nhận về M6 để có nhiều ý kiến khách quan hơn

Em đi cũng nhiều loại xe rồi nhưng mà em thấy M6 như thế là ổn !!!!!! Đi đầm ra phết!!! Mà cái dáng của nó thì hết chỗ chê!! Độ lên thì có thể nói là sánh ngang cùng với BMW318 nếu như em không quá lời. Đương nhiên là tiền ít hơn 318 nhiều nhưng em thấy ở VN đi xe như vậy là rất kinh tế mà vẫn chơi!!

Status
Không mở trả lời sau này.