Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Mình sắp đi Cần Thơ dự tiệc kết hợp du lịch xem dưới đấy có gì không. Nhờ mọi người share giúp mấy thứ sau nếu được ạ

Từ Saigon đi Cần Thơ theo Google Maps chỉ đường thì cần lưu ý gì ?
Những chốt hay có công an bắt ?​
Những lỗi phổ biến nên lưu ý​
Những chỗ hay tắc đường và cách né (nếu được)​
Nên xuất phát từ Sài Gòn (đi) và từ Cần Thơ (về) tầm giờ nào để hạn chế kẹt xe nhất​

Một số điểm có thể ghé tham quan / vui chơi dọc đường

Một số điểm ăn sáng / ăn trưa / ăn tối

Hạng B2
23/8/09
285
257
63
Rất thoải mái, ô tô đi 2 lane, cứ đúng biển báo. CA không tào lao xí bính như "mấy chỗ kia" ạ. Khúc Cai Lậy và Cái Bè có Zone 60. Thế thôi.

• Like
Reactions: Djoan and xlive
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Đi trên đường thì chẳng có nhiều việc để lưu ý, đúng tốc độ, biển báo mà chạy. Lưu ý bác một việc là cần phải chuẩn bị thóc lúa, sức lực đầy đủ khi ghé Cần Thơ chơi. :D:D:D

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Bác có thể làm vua chúa, làm phi công...chừa sức lái về ko rung chân ah. Đường đi khá đẹp tầm 3h30 là đến. Biển báo dân cư Cai Lậy dời ra ngay ngã ba đường tránh bác cẩn thận chút

Tập Lái
7/8/17
15
34
13
Những chốt hay có công an bắt ?
- ở địa phận TPHCM thì khỏi bàn,đâu đâu cũng thấy mọt mối..ql1a ở địa phận tiền giang,vĩnh long thường mỗi tỉnh sẽ có một trạm lưu động,khi vượt thì nên quan sát kĩ.ở cần thơ xxx cũng thưa thớt,cứ đúng luật mà làm.

Những lỗi phổ biến nên lưu ý
- cai lậy: chú ý bảng zone60,kv đông dân cư,đường tránh cai lậy có bắn tốc độ ,nếu ko vào đường tránh thì 60 mà chạy.vào đường tránh thì dc 80.
-vĩnh long : Tuân thủ biển báo,vì các đoạn có biển cấm hầu như được láp camera quan sát để phạt nguội

Những chỗ hay tắc đường và cách né (nếu được)
Nên xuất phát từ Sài Gòn (đi) và từ Cần Thơ (về) tầm giờ nào để hạn chế kẹt xe nhất
- từ sg về cần thơ ngoài TNGT thì nguyên nhân chủ yếu làm kẹt xe là giờ công nhân đi làm và giờ về,giờ cao điểm :6-8h30 , 16-18h30. các khu vực luôn kẹt xe vào giờ cao điểm là : Bến lức,kcn tân hương,ngã 3 an cư, đặt biệt là đoạn kcn hòa phú,vĩnh long vào giờ cao điểm.
- chú ý đoạn đường từ cai lậy- cái bè có rất nhiều cầu chỉ 2 lane,chủ động nhường nhịn
chúc bác vạn lộ bình an !

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Xác định đi thong thả, đừng quá tốc độ thì chẳng có gì phải lo hết. Đoạn nào không chắc cứ chạy dưới 60 là an toàn. Gmap dẫn đường chính xác.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Em bổ sung thêm QL1A khúc đi qua Vĩnh Long đến cầu Cần Thơ có rat nhiều mố cầu, nếu bác chạy sedan nhớ cẩn thận coi chừng cạ gầm khi lên cầu.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em bổ sung thêm QL1A khúc đi qua Vĩnh Long đến cầu Cần Thơ có rat nhiều mố cầu, nếu bác chạy sedan nhớ cẩn thận coi chừng cạ gầm khi lên cầu.
Em đi Ferrari có bị sao ko bác? Em nhớ có lần ở Anh Quốc, vì ổ chuột nhỏ xíu trên đường, xe của người dân đi qua bị vênh niền thế là chính quyền thàng phố đền ngay 200k Bảng cho chủ xe. Ko biết ở ta thế nào nhỉ? Xe vướng mố thì đền nguyên chiếc cho em nhé

• Like
Reactions: quocminh6700
Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Anh giỡn vui quá, dạ xứ mình khác bên Anh anh Phuong ui! Mấy anh ghé Cần Thơ có thể ở Ninh Kiều 2, khách sạn đẹp, ăn lẩu mắm Dạ Lý, nhậu nhẹt ở mấy quán 6 Đời. Em thích quán Hoa Sứ hay Lúa Nếp sát bờ sông ngó ra cầu Cần Thơ, khuôn viên rộng rãi thoáng mát, đồ ăn ngon giá cũng tạm ổn. Còn sáng sớm cỏ thể đi chợ nổi Cái Răng, còn Tô Châu thì mấy anh muốn vô lúc nào cũng được.

Hạng B2
7/5/16
161
123
43
40
về sg thì nên đi sớm, đi về trễ ko có đèn đường nên mạnh ai nấy bật đèn pha, đuôi cả mắt