Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
mấy thánh bớt chém; hao mòn không sử dụng được thì cũng như là hư, phải thay thế bộ phận mới (thực tế hư đầy.. nhẹ nhất thì khối em đứt đèn thắng/xi-nhan, chạy thấy không bật xi-nhan tưởng @&$$^*, ai dè hư thiệt :D).... nói kiểu không hư thì honda nên dẹp hết 3s, chừa lại 1s là bán xe thôi;

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
mấy thánh bớt chém; hao mòn không sử dụng được thì cũng như là hư, phải thay thế bộ phận mới (thực tế hư đầy.. nhẹ nhất thì khối em đứt đèn thắng/xi-nhan, chạy thấy không bật xi-nhan tưởng @&$$^*, ai dè hư thiệt :D).... nói kiểu không hư thì honda nên dẹp hết 3s, chừa lại 1s là bán xe thôi;
Ờ vậy xe HD lỡm lắm nên xài xe khác mới là thông thái nhuể

Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
Ờ vậy xe HD lỡm lắm nên xài xe khác mới là thông thái nhuể
dĩ nhiên không lỡm, nhưng cũng không phải không hư gì; thực tế, trong chăn luôn đầy rận :D
chỉ là... rất ghét cách kinh doanh của honda :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Nhà em cũng đi đủ cả, future mua từ những năm 2000 đến h cũng chẳng hư cái gì, cái SH Việt mua từ lúc nó bắt đầu lắp ráp ở Vn thì cũng chỉ đổ xăng, thay dầu, thay má phanh
Chẳng hư gì cả =)),cái động cơ esp thần thánh kêu to như cái gì,chạy xuống thay cái nồi 2,5tr nó mới chịu im.Lên hãng bảo kêu trong ngưỡng cho phép,ab kêu to như gì xuống đổ tại dây cu roa 2 mặt.Đến con sh nhập của em còn hư dây km,hư đồng hồ đèn,xe sh việt hịn quá chả hư gì cả nhế.Riêng con ab đã đi 10 năm,hiện tại đi vẫn được hư gì ko hư thì đi thì như cái xe bò ấy,xuống hãng thay thế sửa chữa cả list đâu lại hoàn đấy.Ko hư vâng ko hư xe anh xe hịn rồi =))

Hạng B2
19/6/16
117
12
18
33
Thị trường xe máy thì xác định anh Honda ngôi vương rồi. Còn ô tô thì em nghĩ cũng dễ hiểu. Ở mỗi em xe nhập đều có thời gian cho khách hàng order, teaser sản phẩm, nên lượng nhập về đáp ứng đủ cho lượng đặt cọc. Quan trọng là xe Honda như city, CRV hay HRV hiện h đều đáp ứng đầy đủ nhu cầu đi lại, dễ sử dụng, dễ bảo dưỡng, phù hợp với đối tượng gia đình.

Hạng B2
14/10/14
118
16
18
Ko ngạc nhiên với lượt bán xe máy của anh Honda :)). Riêng anh ô tô thì trước h em luôn đánh giá các dòng xe của nhà Honda không phải là nhất nhưng căn bản là một con xe hài hòa về dáng và tính năng, phù hợp với đại đa số người tiêu dùng. Nhìn city là biết, hiện h đi đâu cũng gặp, dáng cũng trẻ khỏe, dễ hút với các cụ mới tập tành chơi xe.

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Chỉ ngạc nhiên với sức mua của các cụ chủ :)) chứ h nhu cầu đi che mưa, che nắng, chở vợ con thường thường, lâu lâu làm vài trận phượt với mấy ông bạn thì như mấy em CRV hay HRV mới là quá dư xăng.

Hạng B2
11/6/16
118
14
18
42
Ko ngạc nhiên với lượt bán xe máy của anh Honda :)). Riêng anh ô tô thì trước h em luôn đánh giá các dòng xe của nhà Honda không phải là nhất nhưng căn bản là một con xe hài hòa về dáng và tính năng, phù hợp với đại đa số người tiêu dùng. Nhìn city là biết, hiện h đi đâu cũng gặp, dáng cũng trẻ khỏe, dễ hút với các cụ mới tập tành chơi xe.
Phần nữa, có thể thấy anh Honda chịu khó cải tiến cái dáng của các em xe nhà. Từ Civic cho tới con HRV, em nào cũng sắc nét và cá tính hơn. Mua xe cân nhắc chuyện chất lượng là hiển nhiên nhưng ít nhất ban đầu phải tạo thiện cảm, hút mắt cái đã.

Hạng B2
11/6/16
123
7
18
35
Tính năng, hay máy móc đều là phải trải nghiệm mới biết nên những yếu tố về thiết kế là dễ cảm nhận nhất. Mà về chuyện này Honda làm khá tốt. Từ crossover hay sedan em thấy nét đều rõ ràng và chắc chắc. Đến em Jazz để mấy chị đi vẫn thấy có nét riêng, cá tính.
Phần nữa, có thể thấy anh Honda chịu khó cải tiến cái dáng của các em xe nhà. Từ Civic cho tới con HRV, em nào cũng sắc nét và cá tính hơn. Mua xe cân nhắc chuyện chất lượng là hiển nhiên nhưng ít nhất ban đầu phải tạo thiện cảm, hút mắt cái đã.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Đã từng hỏi mua Vision nhưng sau khi khảo giá xong chuyển qua hãng khác ngay và luôn ko phải lăn tăn ko phải hối hận :D