Tập Lái
6/4/19
10
4
1
Kính chào các anh/chị trên OS.

Hiện tại em đang tìm chung cư đã hiện hữu bên Q7 giá khoảng 1,6 tỉ đổ lại. Trước thì em có đi coi các dự án như Mizuki hay Intela nhưng sau thấy không ổn nên em tập trung muốn tìm căn nào vào ở luôn. Hiện tại em đang tham khảo Ngọc Lan, v-star hoặc belleza. Em mua phải vay nên hoặc là mua dự án hoặc phải mua căn đã có sổ.

Em là nữ cũng không rành chuyện nhà cửa mà cũng đứng mua 1 mình nên cũng lờ ngờ không hiểu nhiều tuy đã có nghiên cứu và có hỏi Sale nữa nhưng nhiều hướng tư vấn quá nên em cũng có phần bị rối loạn nữa. Nên em nhờ trên diễn đàn mình nếu được có thể góp ý thêm giúp em.

Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: JOSEPH V NGUYEN
Tập Lái
9/6/18
17
4
3
31
Chung cư phú mỹ ak bạn. Giá 2pn khoảng 2 tỷ. Bạn mình mới mua bênđó. Thấy ok lắm

Hạng B2
4/1/19
154
163
43
34
Chung cư phú mỹ ak bạn. Giá 2pn khoảng 2 tỷ. Bạn mình mới mua bênđó. Thấy ok lắm
Sao chung cư Phú Mỹ mình có người quen ở nói xuống cấp, cư dân chưa văn minh an nhậu tràn hành lang. Chị đó ở ko được nên phải bán rẻ căn đang ở dọn đi lun!

Hạng B2
9/9/12
454
7.622
93
Sao chung cư Phú Mỹ mình có người quen ở nói xuống cấp, cư dân chưa văn minh an nhậu tràn hành lang. Chị đó ở ko được nên phải bán rẻ căn đang ở dọn đi lun!
Mình từng ở Phú Mỹ một thời gian. Khu này đã gần 10 năm nên tất nhiên không được như mới, vừa sơn lại toàn bộ mặt ngoài các tòa nhà. Mình thì chưa từng thấy cư dân ăn uống (trong nhà hoặc ở các khu vực chung) đến mức khiến người khác khó chịu. Tổng thể thì mình thấy rất ổn trong tầm tiền đó, nếu ko muốn nói là rẻ.

Hạng B2
4/1/19
154
163
43
34
Mình từng ở Phú Mỹ một thời gian. Khu này đã gần 10 năm nên tất nhiên không được như mới, vừa sơn lại toàn bộ mặt ngoài các tòa nhà. Mình thì chưa từng thấy cư dân ăn uống (trong nhà hoặc ở các khu vực chung) đến mức khiến người khác khó chịu. Tổng thể thì mình thấy rất ổn trong tầm tiền đó, nếu ko muốn nói là rẻ.
Cái này thì mình cũng nghe nói lại thôi bạn ạ, có thể tầng bạn sống may mắn ko gặp phải những hàng xóm thiếu ý thức như vậy.

Tập Lái
6/4/19
10
4
1
Mình mới làm 1 căn 1pn Q7 Riversides của Hưng Thịnh mà tận 2022 mới giao nhà.Mình mua là 1t575 trong đó chênh lệch 100tr so với giá gốc.Bạn tham khảo xem
Cám ơn bác.
2020 Là ngâm tiếp tới 3 năm nữa mới giao nhà hả bác? Mình ngơ mấy vụ này, sau thấy ớn ớn nên cứ quất căn có sẵn cho chắc ăn còn biết hình dáng căn nhà nó ra làm sao.

Hạng B1
9/6/18
65
21
13
Cám ơn bác.
2020 Là ngâm tiếp tới 3 năm nữa mới giao nhà hả bác? Mình ngơ mấy vụ này, sau thấy ớn ớn nên cứ quất căn có sẵn cho chắc ăn còn biết hình dáng căn nhà nó ra làm sao.
Uhm mình cũng tìm khắp q7 mà ko cái nào ổn với ko cần gấp nên chọn cái này.Có Era,The Park vừa tầm mà lùm xùm nhiều quá nên thôi.Bell thì căn diện tích lớn giá cao quá bạn

Hạng B1
1/10/16
67
39
33
36
Uhm mình cũng tìm khắp q7 mà ko cái nào ổn với ko cần gấp nên chọn cái này.Có Era,The Park vừa tầm mà lùm xùm nhiều quá nên thôi.Bell thì căn diện tích lớn giá cao quá bạn
Era 2pn block b4 tái định cư có sổ rồi, giá tầm 1,6 tỷ mua đc.

Bên khu B xây dựng tốt, sạch sẽ, cả q7 mình thấy khu này có block b4 là ok nhất

Hạng B1
9/6/18
65
21
13
Era 2pn block b4 tái định cư có sổ rồi, giá tầm 1,6 tỷ mua đc.

Bên khu B xây dựng tốt, sạch sẽ, cả q7 mình thấy khu này có block b4 là ok nhất
À bữa mình lên coi bên B1 Danh Khôi bán.Căn 1pn full nội thất mà có 45m2 kêu 1t6x nên thôi.Mà nghe lùm xùm nhiều nên cũng ngán ngán