Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
29/5/08
3
2
3
Kính thưa các bác,
Chẳng là em có khoảng 5,5 tỷ, tối đa có thể vay mượn được là 6 tỷ. Gia đình em có 3 người và đang muốn mua nhà riêng để ở khu Nam Long Trần Trọng Cung hoặc khu Tân Quy Đông. Các chuyên gia tư vấn giúp e với là với số tiền của em có thể mua được nhà diện tích bao nhiêu? 2 khu này có còn bị ngập khi mưa, triều cường nữa hay không? khu nào thì hay hơn với mục đích là ở yên tĩnh, an ninh.
E xin cám ơn các bác.

Hạng B2
15/9/15
150
568
93
E ở khu Nam Long đây hehe. Cạnh nhà đang rao bán để về xem rồi báo lại cho bác. Ngập chỉ có phía ngoài Huỳnh Tấn Phát thôi chứ trong này thì ko bị. Yên tĩnh = siêu yêu tĩnh, an ninh thì bình thường, trộm cắp ko thấy nhưng ô tô đậu ngoài bị vặt gương cũng kha khá. Đường to, thoáng, mát, chiều ra ngồi uống nc mía ăn hột vịt lộn xem tụi nhỏ thả diều bao phê. Đặc biệt tầm 6h chiều Thủy Tiên vợ Công Vinh rất hay chạy thể dục, ngắm cũng bổ mắt dữ kaka.

Tập Lái
29/5/08
3
2
3
E ở khu Nam Long đây hehe. Cạnh nhà đang rao bán để về xem rồi báo lại cho bác. Ngập chỉ có phía ngoài Huỳnh Tấn Phát thôi chứ trong này thì ko bị. Yên tĩnh = siêu yêu tĩnh, an ninh thì bình thường, trộm cắp ko thấy nhưng ô tô đậu ngoài bị vặt gương cũng kha khá. Đường to, thoáng, mát, chiều ra ngồi uống nc mía ăn hột vịt lộn xem tụi nhỏ thả diều bao phê. Đặc biệt tầm 6h chiều Thủy Tiên vợ Công Vinh rất hay chạy thể dục, ngắm cũng bổ mắt dữ kaka.
Thanks bác đã tư vấn. Thế bị ngập ngoài HTP vậy e đi làm từ q1 về thì đi đường nào bây giờ bác?:3dcuoi:

Hạng B2
15/9/15
150
568
93
Thanks bác đã tư vấn. Thế bị ngập ngoài HTP vậy e đi làm từ q1 về thì đi đường nào bây giờ bác?:3dcuoi:
Thế thì ko phải lo đâu bác. Ko ngập đâu. Huỳnh Tấn phát khúc phía trên mới ngập còn bác đi từ quận 1 qua thì ko sao. Chỉ có đường Nguyễn Tất Thành giờ tan tầm hay kẹt xe thôi.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
lúc trước trong đó có bán 1 căn nhà cực đẹp mà ko biết còn hay không
5 x 24 1 trệt 3 hay 4 lầu gì ấy

Hạng D
29/11/06
2.951
38.082
113
53
Có bác @bồ công anh bán căn 6x15 trong Tân Quy Đông thì phải,
Bên đây vị trí ngon hơn, ngập đỡ hơn :)
Tầm tiền vừa của bác luôn

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.148
113
www.phindeli.com
Hai khu đều ngập triều cường
Nam long TTC ngập đường HTP (đi từ Q1 về không ngập, chỉ kẹt xe), không ngập nội khu.
TQĐ ngập nội khu, không ngập đường đi Nguyễn Thị Thập.

TQĐ sắp nâng đường nội khu, sắp hết ngập.
Túm váy lại TQĐ ngon hơn nhiều.

Nhà nát hay không phải coi tùy căn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.