Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Cái này em nói chơi nha, đừng gạch em.
Hồi cách đây 3 năm, em mua con Cap ghẻ ơi là ghẻ (ghẻ là ghẻ lở, tàn tạ, ko phải là rẻ theo tiếng nam bộ nha), vừa mua về xách ra bác Vui, bác kêu 53 củ, choáng váng mặt mày nhưng cũng phải làm.
Làm xong đi tới giờ là 3 năm, trong đó cũng sửa/thay vài thứ nữa. Em thống kê lại tới giờ sau 3 năm tổng chi phí cho nó ~470 củ, cho 1 con xe 5+2, khá đủ tiện nghi, chạy êm, lái đầm, gia đình nhỏ bao rộng rãi.
Tính ra vẫn ngon hơn mua xe mới mặc dù em ngu dốt mua phải con xe ghẻ.
Ai chửi mua xe cũ, chớ em thấy ít tiền mà muốn hít hàng thơm thì hít lại hàng của các bác khác thải ra vẫn ngon chán, chớ xe mới tới 600 mà mới chỉ được chiếc Eco-Sport.

Nhắc lại là em chỉ viết ra ý kiến cá nhân đọc chơi, vì đang rảnh, đừng gạch đá em tội nghiệp.
:D

Hạng B1
27/7/13
51
139
33
Mình cũng khoái city lắm mà cả nhà đều thích yaris nên chuẩn bị đi đặt cọc yaris E :(
Mua cái xe mà cứ thấy không thoải mái lắm. Yaris chỉ dc cái mã bề ngoài.
Em nghĩ nếu so vs Yaris thì City chỉ ăn được hàng ghế sau rộng hơn thôi, còn lại thì tất cả mọi thứ, nhìn Yaris nó có vẻ đc chăm chút tỉ mỉ, rất ok, dàn đồng thấy cứng hơn City, e có đi qua Yaris 2015 vs City 2014, khi đó Yaris mới đc hộp số 4 cấp chứ ko CVT như bây h, máy 1,3 nhưng độ bốc và độ mạnh e nghĩ rất ok đó bác, và điều nữa là xe khá tiết kiệm, cái em ko thích trên Yaris là hộc để đồ ít quá, để ly nước cũng khó :)

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Mình cũng khoái city lắm mà cả nhà đều thích yaris nên chuẩn bị đi đặt cọc yaris E :(
Mua cái xe mà cứ thấy không thoải mái lắm. Yaris chỉ dc cái mã bề ngoài.
Bác nằm trong 500 ae đặt cọc Yaris phải ko :) ? Đây chắc là lần đầu cưới vợ 2 của Bác ah ? Thôi mua rồi thì cứ "vui vẻ" với e nó đi bác ah .

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B1
11/10/16
59
18
8
37
Mazda 2 sedan thì sao các bác nhỉ?hôm qua em mới đi grab thấy bác chủ xe khen quá

• Like
Reactions: sauri