Hạng B2
5/4/16
191
294
63
Hic, em nào cũng ngon. Mà hổng đủ xèng. Đành múc em Morning cho biết mùi oto

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Ai cũng như anh thì xe mới bán cho ai?
:D
Mỗi người 1 hoàn cảnh, 1 nhu cầu hoàn toàn khác nhau.
Em chia sẻ điều đó cho các bác có nhu cầu như em: muốn 1 chiếc ô tô che nắng mưa cho vợ con, rộng rãi, an toàn, ngon nhưng giá rẻ nhất có thể. Em muốn nói rằng xe cũ cũng ko phải lựa chọn quá tồi. Nếu em cẩn thận hơn khi mua thì chắc chắn em còn khỏe hơn nữa (dù em cũng khá hài lòng với cái lựa chọn dở hơi của mình).
Nhược điểm lớn nhất của phương án này là sẽ phải dành nhiều thời gian hơn chăm sóc chiếc xe của mình. Em giờ cái xe nó đang bị ê mông, đau cơ, nhức xương chỗ nào em đều biết, nhưng ưu tiên cái nào quan trọng hơn. VD: dây cu-roa cam, thước lái, lốp...mấy cái quan trọng thì sửa trước, mấy cái chỉ để nâng cấp tính sau.
Việc mua xe mới thì đơn giản là bác có tiền, bác ko có nhiều thời gian suy nghĩ về chiếc xe, bác chỉ muốn mua về rồi đi, ko lăn tăn gì cả.
Và thường thì người làm ra nhiều tiền sẽ có ít thời gian & ngược lại.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em chia sẻ điều đó cho các bác có nhu cầu như em: muốn 1 chiếc ô tô che nắng mưa cho vợ con, rộng rãi, an toàn, ngon nhưng giá rẻ nhất có thể. Em muốn nói rằng xe cũ cũng ko phải lựa chọn quá tồi. Nếu em cẩn thận hơn khi mua thì chắc chắn em còn khỏe hơn nữa (dù em cũng khá hài lòng với cái lựa chọn dở hơi của mình).
Nhược điểm lớn nhất của phương án này là sẽ phải dành nhiều thời gian hơn chăm sóc chiếc xe của mình. Em giờ cái xe nó đang bị ê mông, đau cơ, nhức xương chỗ nào em đều biết, nhưng ưu tiên cái nào quan trọng hơn. VD: dây cu-roa cam, thước lái, lốp...mấy cái quan trọng thì sửa trước, mấy cái chỉ để nâng cấp tính sau.
Việc mua xe mới thì đơn giản là bác có tiền, bác ko có nhiều thời gian suy nghĩ về chiếc xe, bác chỉ muốn mua về rồi đi, ko lăn tăn gì cả.
Thêm nữa: Mua xe mới chắc chắn phải mất hoàn toàn phí trước bạ, còn xe đã qua sd thì ít hơn hoặc không (nếu không sang tên).

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Theo bác giữa Escape 2012 và Ecosporty nên chọn em nào?

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Theo bác giữa Escape 2012 và Ecosporty nên chọn em nào?
Theo ngu ý của em, và nếu là em em chọn escape.
Kinh nghiệm xài đồ bao lâu nay của em là: 1 sản phẩm cao cấp hơn dù cõ cũ dùng vẫn sướng (và thậm chí là bền hơn) 1 sản phẩm cấp thấp hơn.
Escape nó ở 1 đẳng cấp khác hoàn toàn mà bác.

Ecosport hình như ko đc bán ở các thị trường Âu châu & Bắc Mĩ hả các bác?

• Like
Reactions: marble nghean