Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Chào AEOS lâu lâu có vấn đề nhờ mọi người tư vấn giùm.
Em đi Lacetti max 2004. Xe đi ổn bình thường. Hôm bảo dưỡng hãng, báo bơm trợ lực bị rịn dầu nhẹ. Tư vấn thay cả bộ 6tr5, em nói chưa thấy dầu trợ lực bị hao. Thì hãng báo đi vẫn được khi nào bị rò rỉ nhiều thì thay, hãng không sửa vì không an toàn...

Vụ này em thấy AEOS cũng có bị hình như chỉ thay ron cao su rồi gì đó... Vậy theo bác nào có kinh nghiệm cho em giải pháp:
1- Đi đến khi nào hư thì thay mới. (thấy hao dầu nhiều)
2- Sửa - nếu vậy gara nào chuyên làm vụ này đặc biệt là dòng DEAWOO. Mà sửa đi có an toàn không?

Em thấy trên đây có gara VUI và gara Tam tiến được mọi người tín nhiệm.
Cám ơn các cao thủ trước nhà.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
kingkong1982 nói:
Chào AEOS lâu lâu có vấn đề nhờ mọi người tư vấn giùm.
Em đi Lacetti max 2004. Xe đi ổn bình thường. Hôm bảo dưỡng hãng, báo bơm trợ lực bị rịn dầu nhẹ. Tư vấn thay cả bộ 6tr5, em nói chưa thấy dầu trợ lực bị hao. Thì hãng báo đi vẫn được khi nào bị rò rỉ nhiều thì thay, hãng không sửa vì không an toàn...

Vụ này em thấy AEOS cũng có bị hình như chỉ thay ron cao su rồi gì đó... Vậy theo bác nào có kinh nghiệm cho em giải pháp:
1- Đi đến khi nào hư thì thay mới. (thấy hao dầu nhiều)
2- Sửa - nếu vậy gara nào chuyên làm vụ này đặc biệt là dòng DEAWOO. Mà sửa đi có an toàn không?

Em thấy trên đây có gara VUI và gara Tam tiến được mọi người tín nhiệm.
Cám ơn các cao thủ trước nhà.
bác ghé bác Tấn gara Hiệp Thắng trên đường Ng Văn Lượng đi,ko phả lo nghĩ gì đâu. bác Tấn cũng là một thành viên lâu năm trên os và cũng đc rất nhiều ae tín nhiệm.0903 846 139

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Bơm trợ lực hầu như đa số các loại xe đều ẩm ẩm dầu thôi bác ơi.Cứ vậy mà chạy khi nào có dấu hiệu thành giọt thì thay bộ sin phốt với bạc đạn là xong thôi nhưng phải dùng đúng dầu trợ lực .
Nhiều hãng xe như Mer ,Bim,Hyundai,Porsche...dùng dầu trợ lực Pentosin 1.1 hoặc 1.0 đặc chủng của nó thay dầu bậy vô tay láy nặng và có thể phá hỏng bơm và thước lái.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Trong hãng chỉ biết thay mới nên những hư hỏng như thế bác ra gara thay phốt chỉ trong vòng 2 nốt nhạc thoai.

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Hiện tại chưa thấy gì bất ổn với cái bơm trợ lực. Chưa thấy hao dầu, cũng như đánh lái vẫn ok.
Em sẽ lưu ý vụ này, kiểm tra nếu bất ổn thì sẽ đi sửa. Nếu sửa mà không ổn nữa thì thay luôn.
Thanks

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Xe em thì bơm trợ lực kêu o...o mỗi khi đánh lái,có cách nào khắc phục hay tahy mới ạh

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Đánh trợ lực hết sẽ kêu nhẹ, không nên giữ lâu sẽ hại trợ lực. Cái này bình thường.
Nếu đánh trợ lực mà kêu thì coi lại cái bơm nó có vấn đề. Nếu thấy nặng thì coi chừng nó sắp hư. Còn nếu hao dầu thì coi lại phốt và bạc đạn.

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Rịn dầu sơ sơ mà ko thấy hao dầu thì kệ nó bác ạ, chỉ cần chú ý theo dõi. Khi nào hao dầu đáng kể thì sửa, thay bộ seal cho em nó là sẽ OK. Nhiều khi xe cũ, mới bệnh nhẹ, tháo ra sinh thêm bệnh nặng đó bác, he he!