Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Mỹ không cho dán thì phải , campuchia gần ta cũng vậy. Nhưng vì các ac ở vn thích gắn quá thì em nghĩ gắn trừ kính lái ra thì xét về an toàn thì ok hơn. 2 chiếu hậu gắn sáng , sau tối cũng ok.

• Like
Reactions: De Red
Tập Lái
25/11/18
2
5
3
42
Mình thì dán theo cảm tính thôi, vừa rồi chọn loại 3M cao cấp 8tr.

Mới đầu thợ định dán film kính lái sáng nhất, các kính còn lại tối màu. Mình lên xe thấy kính ghế tài và ghế tài phụ tối quá nên yêu cầu thợ đổi giống film kính lái

Thợ nói film giống kính lái tốt hơn. Nếu mình muốn đổi thì phải bù thêm 1tr

Vụ film chỗ kính lái sáng màu hơn nên tốt hơn và giá đắt hơn??? Chỗ này vẫn chưa hiểu nhờ a e thông não giùm thợ nói vậy có đúng ko
Thợ nói đúng đó bác, kính lái có tráng lớp chống UV cực tốt, nếu bác có kính chuyên dụng để nhìn thì sẽ thấy kính lái óng lên nhiều lớp vảy 7 sắc , càng nhiều tầng lóng lánh 7 sắc thì càng chống UV tốt. Còn các kính cửa sổ là rẻ nhất, kính sau tùy hãng cis tráng lớp UV hay không. Bác cho mình xin địa chỉ chỗ dán 3M với.

• Like
Reactions: Scar12 and De Red
Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
Thợ nói đúng đó bác, kính lái có tráng lớp chống UV cực tốt, nếu bác có kính chuyên dụng để nhìn thì sẽ thấy kính lái óng lên nhiều lớp vảy 7 sắc , càng nhiều tầng lóng lánh 7 sắc thì càng chống UV tốt. Còn các kính cửa sổ là rẻ nhất, kính sau tùy hãng cis tráng lớp UV hay không. Bác cho mình xin địa chỉ chỗ dán 3M với.
Ko cần kính chuyên dụng đâu bác, vác cái kính phân cực là thấy rõ liền, đi xe dòm đường thấy các xe đối diện(nhất là màu đen) là óng ánh 7 sắc màu rất đẹp. Mà kính phân cực thì chắc phải >90℅ ae tài xế đều có :)

• Like
Reactions: Scar12 and De Red
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Cứ theo EURO Norm là xong, kính sau, 2 kính hông sau có thể tối đến 75%, kính trước, nhất là bên tài 0%, và nhất là đừng nên dùng phim dán vì sau vài năm sẽ có bong bóng, nếu như các bạn mua xe mới có thể đặt ngay kính tối màu thay vì mua phim dán lên. Còn như lở mua xe không có kính tối màu thì dùng màng che kính, tiện lợi, đẹp và không phạm luật (nếu như VN áp dụng luật)

• Like
Hạng B1
15/2/17
66
51
18

https://www.3m.com.vn/3M/vi_VN/automotive-window-solutions-vn/

Đây là danh sách đại lý ủy quyền 3M, bác vô đây tha hồ lựa chỗ nào gần nhà bác thì làm

• Like
Reactions: De Red and Hawk9999
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cứ theo EURO Norm là xong, kính sau, 2 kính hông sau có thể tối đến 75%, kính trước, nhất là bên tài 0%, và nhất là đừng nên dùng phim dán vì sau vài năm sẽ có bong bóng, nếu như các bạn mua xe mới có thể đặt ngay kính tối màu thay vì mua phim dán lên. Còn như lở mua xe không có kính tối màu thì dùng màng che kính, tiện lợi, đẹp và không phạm luật (nếu như VN áp dụng luật)

Bác đang sống ở nước ngoài à?! Rất nhiều hãng, đại lý xe tại VN đang khuyến mãi gói phim dán sẵn hoặc là gói lựa chọn bổ sung khi mua xe mới.
Vụ nổi bong bóng là không hề có nếu dán đúng cách từ ban đầu (đã dùng xe dán phim 7 năm mà vẫn không nổi bong bóng nào!)
Kính lái thì nên dán loại tốt, ít cản sáng nhất, không lóa và méo hình nhưng vẫn cản được UV nhiều nhất.

• Like