Tags
ql14
Tập Lái
5/7/20
20
55
13
34
Dự định lễ 30/04 này nhà em 3 người (1 trẻ em) xuất phát từ SG đi Pleiku. Mọi người có thể giup minh tư vấn các điểm nghỉ dừng chân ăn sáng, trưa và tối để có thể tới Pleiku trong ngày. Dự định xuất phát từ SG (quận 8) lúc 4h-5h sáng.

Tư vấn các trạm dừng nghỉ và ăn uống trên cung đường Sài Gòn - Pleiku
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/7/13
1.552
6.104
133
Sài Gòn
Xa quá sao tới nổi trong ngày bác, dừng ở BMT thôi
4h sáng xuất phát thì thừa sức tới Pleiku ăn tối.
Hơn 500km mà còn đi ngày lễ thì không biết đâu mà lường hết! Mình nghĩ bác tranh thủ đi sớm để ăn sáng ở Đồng Xoài, ăn trưa BMT. Chuẩn bị sẵn đồ ăn đồ uống nhiều nhiều trên xe :D
Cung này ngày lễ cũng như ngày thường thôi.
Dự định lễ 30/04 này nhà em 3 người (1 trẻ em) xuất phát từ SG đi Pleiku. Mọi người có thể giup minh tư vấn các điểm nghỉ dừng chân ăn sáng, trưa và tối để có thể tới Pleiku trong ngày. Dự định xuất phát từ SG (quận 8) lúc 4h-5h sáng.

View attachment 2928189*Ảnh minh họa
Ăn sáng ở Đồng Xoài, làm đại tô phở No 1.

Ăn trưa ở Buôn Mê, Quán Cá Lăng Phương Dung, ngay trên đường 14, trước khi đến cầu Serepok, sau đó đi đường tránh BMT cho nhanh.

4h xuất phát thì vừa đi vừa chơi, 5-6h chiều dư sức đến Pleiku, lấy phòng, nghỉ ngơi, ăn tối. Đã đi thì đi sớm luôn, 4h khác 5h nhiều lắm đấy.

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
chỉ cho bác 1 chỗ ngay đường tránh Gia Nghĩa , từ quốc lộ 14 ghẹo trái vào dg tránh gia nghĩa hướng từ TPHCM lên ! có quàn cf nhà sàn bác ghé vào nghĩ ngơi vì chỗ này có vườn nhỏ rất xinh để bác và gia đình chụp hình , sẵn làm 1 ly cf của chị chủ quán rất ngon ! tới trên đường tới BMT thì bác ăn cơm trưa tại quán Đá Chẻ có thể trên google hoặc ngay đường tránh BMT có tiệm cơm gà cũng rất ngon !
Chỉ mong bác đạp ga nhẹ , hk vượt ẩu , tránh cán lane vì các anh ấy đứng rất dày đặc
còn bác muốn chỉ chỗ nghĩ hay ăn uống tại pleiku thì nhắn qa mình chỉ ! do mình thường xuyên đi công tác BMT , Gia Lai

Hạng D
17/8/09
3.321
28.436
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Đi sớm thì ghé Phúc Lộc Thọ nghĩ xíu rồi. Hình như hơn 6h bên Nhà Hàng mới bán. Mà em thấy ko ngon cho lắm. Nên đi Vệ sinh thôi.

Bữa e cố ăn sáng ở DăkMil tầm 8h30. Ăn ngon và sạch sẽ. View bờ hồ mát lạnh
Quán 55 Điểm Tâm Sáng
096 834 48 72
Tư vấn các trạm dừng nghỉ và ăn uống trên cung đường Sài Gòn - Pleiku

Tranh thủ chạy thì trưa tầm 2h chiều thì anh có thể ăn gà nướng ở Khu Vực Biển Hồ rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/8/09
3.321
28.436
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Tại gua đình mình tính kế hoạch chơi lâu ở Pleiku và Măng Đen, lúc về mới ghé ở lại chơi BMT :(
Mạnh dạn chạy đi anh. Không khó như mình nghĩ hay xem trên mạng đâu. Ngủ Gia Lai là quá nhàn rồi. Mình từ TDM, BD xuất phát lúc 3h chạy thẳng lên Kontum cũng 16h chiều là có mặt trên đó. Quá dễ dàng. Chiều khám phá TP Kontum rồi sáng hôm sau đi Măng Đen, Hay Đà Nẵng Huế đều nhẹ nhàng

Tập Lái
5/7/20
20
55
13
34
Đi sớm thì ghé Phúc Lộc Thọ nghĩ xíu rồi. Hình như hơn 6h bên Nhà Hàng mới bán. Mà em thấy ko ngon cho lắm. Nên đi Vệ sinh thôi.
View attachment 2928354
Bữa e cố ăn sáng ở DăkMil tầm 8h30. Ăn ngon và sạch sẽ. View bờ hồ mát lạnh
Quán 55 Điểm Tâm Sáng
096 834 48 72
View attachment 2928361
View attachment 2928353
Tranh thủ chạy thì trưa tầm 2h chiều thì anh có thể ăn gà nướng ở Khu Vực Biển Hồ rồi

View attachment 2928356View attachment 2928357
Cảm ơn anh nhiều!

Tập Lái
5/7/20
20
55
13
34
chỉ cho bác 1 chỗ ngay đường tránh Gia Nghĩa , từ quốc lộ 14 ghẹo trái vào dg tránh gia nghĩa hướng từ TPHCM lên ! có quàn cf nhà sàn bác ghé vào nghĩ ngơi vì chỗ này có vườn nhỏ rất xinh để bác và gia đình chụp hình , sẵn làm 1 ly cf của chị chủ quán rất ngon ! tới trên đường tới BMT thì bác ăn cơm trưa tại quán Đá Chẻ có thể trên google hoặc ngay đường tránh BMT có tiệm cơm gà cũng rất ngon !
Chỉ mong bác đạp ga nhẹ , hk vượt ẩu , tránh cán lane vì các anh ấy đứng rất dày đặc
còn bác muốn chỉ chỗ nghĩ hay ăn uống tại pleiku thì nhắn qa mình chỉ ! do mình thường xuyên đi công tác BMT , Gia Lai
Cảm ơn anh! Tranh thủ lễ lên thăm anh chị, sẵn tiện đi chơi Măng Đen. Lên Pleiku chắc đc thổ địa dắt đi, hihi