Tập Lái
5/11/18
15
12
3
36
Nhờ các bác dùng Fadil chỉ em cách mở cốp sau xe Fadil khi đang ngồi trong xe (Ngoài cách bấm vào nút trên chìa khóa ra).
Em thấy các xe khác có cái lẫy để mở từ trong xe. Fadil loay hoay hoài không thấy.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi cách mở cốp sau Fadil?

Cách mở cốp sau Fadil

Theo ý kiến của các anh em, bác phải đưa về số P rồi ấn mở cửa trên cánh cửa sẽ mở được cốp Fadil.

Cách mở cốp sau Fadil

Một số thắc mắc khác về Fadil​

Làm sao tắt đèn định vị ban ngày xe Fadil?​

Đèn định vị của xe Fadil không tắt được. Đèn đó phục vụ mục đích an toàn, giúp xe ngược chiều sớm nhận ra xe mình trong điều kiện ánh sáng kém. Nếu lái xe khi trời mưa hoặc lúc chập choạng tối mà bị giật mình vì có một chiếc xe như từ trên trời rơi xuống cạnh mình thì nên để cái đèn đó sáng theo đúng chức năng của nó, kẻo có ngày có nhiều người giật mình. Đèn này tự động bật sáng khi xe nổ máy và tự tắt sau khoảng 10-15 giây khi xe tắt máy, không thể tắt được đèn này khi xe đang nổ máy.

Xe Fadil thay dầu ở mốc 1.000km phải không?​

Theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì 7.500km hoặc 6 tháng, tùy mốc nào đến trước. Bản chất là một vài hãng khác yêu cầu thay dầu ở 1000km đầu tiên, do chất lượng dầu, do xe tồn thời gian lâu nên phải thay sớm. Còn Fadil thì tự tin về máy móc và chất lượng nên thời gian thay dầu luôn là 7500km hoặc 6 tháng tùy điều kiện nào đến trước.

Đã đóng mạnh hết các cửa sao xe Fadil vẫn báo chưa đóng cửa?​

90% là do cửa cốp chưa đóng, nếu chưa quen thì các bác hạ kính xuống rồi ra đóng cốp mạnh tay, quen tay thì các bác giữ cửa và cửa cốp cách khoảng 10cm và đóng thật tay là ăn ngay. Vậy nên khi xe dù đã đóng cửa hết nhưng vẫn báo chưa đóng cửa trên hệ thống thì nên kiểm tra lại một lần nữa toàn bộ bao gồm 4 cửa, cốp sau, nắp capo xe và check lại thông báo một lần nữa!

Xe Fadil có tự khóa cửa khi mình ra ngoài mà quên không bấm khóa không?​

Xe Fadil khi không bấm khóa cửa khi mình ra ngoài thì không khóa, nhưng nếu bác bấm mở khóa mà không mở cửa thì khoảng 5 phút sau xe tự khóa.

Last edited by a moderator: