Tập Lái
23/4/12
44
13
8
Xin chào các anh các chú, em là thành viên mới rất mới, rát mong dc sự giúp đỡ of mọi ng
Số là zay, em đang dự định mua 1 em 7 chỗ, cố lắm thì 800 ki
trở lại thôi( nói rõ là em thiêng nó về tài sản hơn), để phục vụ nhu cầu gia đình & chạy dịch vụ, xác đinh là vài năm sẽ bán lại, nên em chỉ tính xe cũ thôi, & tiết kiệm nhiên liệu, em quan niệm xe tốt, "lành" hay ko là còn tuỳ mình sử dụng!
Em rất mê Hd santa fe, mà chắc khó, rất khó.......haiz....
Innova thì tiết kiêm,nhung xe mỏng quá, mà bán lại thì ít lỗ, xác xe nhẹ
Toy FT xăng thì ko chơi
Toy FT dầu thì nghe nói ồn,nhưng em chưa có đk để thử, tiêu hao thì chấp nhận tốt, nhưng ko bit đi đương dài mệt ko?cả tài & khách?( em ở tỉnh Bphuoc)
Ford Everest thì em ngồi rồi,chấp nhạn dc, nhưng bán lại lỗ nhiều quá
Còn HD santa 2007-08 thì đời hói sâu,nen em cung ngại
Kia caren em thấy cũng tuong đối, & lại...mất giá....haizzzzz...
Em đi Toy Altis láp ráp trog nc roi, ồn quá, chịu ko noi, ngồi ghế trc thì ổn hơn(nói để so sánh)
Hiện thì em đang chạy xe tải Hyundai Libero 1 tấn, đầu ko xài nhíp, xài lò xo thì phải, thiết kế giống du lịch, em ngồi trong thì độ ồn em này đv em tương đôi chấp nhận, nếu Toy FT mà ồn hơn chắc quay lại Innova, mà em ko biết Fotuner ngồi ghế cuối ồn lắm ko?ntn so Innova?
Mong các anh cac chú cho em lơi khuyên, em rất cảm ơn ạh!

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Đọc thớt thấy bác quan tâm ... ồn nhiều quá, nên không biết suy nghĩ thế nào, :D:D

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Theo em nghĩ thì lấy INnova chạy dịch vụ tốt nhất, bán ít lỗ, lợi xăng...Hiện nay khách hàng cũng chuộng xe innova.

Hạng B1
10/4/12
90
0
18
41
Innova đi Bác 8 chỗ ngồi so sánh Fortuner có 7 chỗ. Bác vừa chạy dịch vụ và gia đình thì nên lấy máy xăng Innova.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Em nghĩ bác nên lấy FT G. Xe này đi gia đình hay cho thuê đều OK, tiết kiệm nhiên liệu, gầm cao nên tiện cho việc đi đường xấu. Nói về ồn thì em thấy nó êm hơn con FE, chỉ thua con SF.

24/3/10
4.364
3.876
113
Fortuner G chỉ ồn hai ghế tài & tài phụ thôi pác. Hàng ghế thứ 2 & thứ 3 êm ru như máy xăng à. Tài xế chạy khéo & khách k tinh ý thì khách cũng chẵng biết là xe xăng hay xe dầu nữa. Fortuner dầu chạy dịch vụ tiết kiệm hơn Innova xăng nhiều lắm nhé. Còn 7 hay 8 chỗ thì k quan trọng lắm vì ít khi nào khách nhét hết nhiêu đó chỗ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/4/12
44
13
8
Cảm ơn các bác rất nhiều, em cũng tự có câu trloi of mình rồi. Nhưng chắc ăn nhất là mượn xe chạy thử.hi
Giờ em chỉ đợi bán....đất cao su là cưới em yêu liền..hehe

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Theo em bác không nên vướng vào máy dầu của Toy làm gì, cơ quan em có mấy con mới chạy 03 năm mà mỗi lần đứng gần cứ tưởng là ... xe tăng đang đến :D:D:D:D:D:D