Tư Vấn Chia Sẻ Tư vấn "chế" màn hình DVD

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào các Bác. Em có cái laptop 10inch bị hỏng main. Nay muốn chế làm cái màn hình để trong xe, dùng bộ phát từ máy điên thoại di động hoặc khác, phát qua HDMI hoặc giắc. âm thanh trả về giắc 3.5 cho loa của xe. Em hỏi mấy nơi bên vi tính họ không làm vì màn hình bé ( Chỉ nhận 14inch lên)
Bác nào biết chỗ nào chuyên độ chế kiểu này cho em thông tin nhé. Cám ơn

Hạng D
7/11/13
1.099
8.047
113
Ủng hộ tinh thần yêu khoa học của bác. Nhưng cái 10" nếu muốn gắn bác phải thay mặt dưỡng ?
Nếu vậy bác mua con Pi xài cho khỏe :)

Hạng C
25/7/11
840
49.933
93
Bác càng nói em càng ko hiểu gì :) Laptop bị hư main thì bác xài làm sao? Chỉ muốn xài cái màn hình của cái laptop? Nếu vậy thì input của nó là 1 cái ribbon đặc biệt đi theo từng hãng ko phải là HDMI (HDMI trên laptop là output ko phải input mà cái laptop của bác đã chết ngắc cái main thì làm sao được).

Nếu bác chỉ cần cái LCD có HDMI thì nó bán thiếu gì nhưng giá chát lắm nha. Gần 200 đồng cho cái 9"

• Like
Reactions: lam0909
Hạng D
7/11/13
1.099
8.047
113
Bác càng nói em càng ko hiểu gì :) Laptop bị hư main thì bác xài làm sao? Chỉ muốn xài cái màn hình của cái laptop? Nếu vậy thì input của nó là 1 cái ribbon đặc biệt đi theo từng hãng ko phải là HDMI (HDMI trên laptop là output ko phải input mà cái laptop của bác đã chết ngắc cái main thì làm sao được).

Nếu bác chỉ cần cái LCD có HDMI thì nó bán thiếu gì nhưng giá chát lắm nha. Gần 200 đồng cho cái 9"
Ý bác này là quăng con laptop trong taplo. Rồi câu dây ra cái màn hình 10".
Nói chung nghiên cứu khoa học khổ lém.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Ý bác này là quăng con laptop trong taplo. Rồi câu dây ra cái màn hình 10".
Nói chung nghiên cứu khoa học khổ lém.

Cái này gọi là biến màn hình lcd (laptop bị hỏng mainborad là chính) thành tivi. Em đã tìm dc chỗ rồi. em lam xong em loè các Bác chơi.

Hạng C
25/7/11
840
49.933
93
Hehehe vẫn chưa nghĩ ra bác làm sao. Quăng cái dép hóng :D

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Sáng nay em qua một nơi ở Gò Vấp. Đã làm được xong cho màn hình phát, còn việc còn lại là làm cái khung và giá.. em chụp hình sau các Bác xem sau.
Em diễn tả thế này. Khi kết nối, để sử dụng như một cái TIVI phải ktra modern của máy trước (là cái màn hình của latop) , rồi mới biết có tích hợp dc những gì.
Cái màn hình latop của em là đời cũ nên chỉ: Đầu vào tivi (anten). Đầu vào giắc VIdeo audio. Đầu vào VGA (như màn hình máy tính).
Nếu đời mới thì có thể thêm cổng HDMI và USB.
Mục đích của em là nghịch và tiện là cho tụi nhỏ xem ở trên xe. em có nguồn phát HD cực nhỏ khi cần mang theo (Xài home theatre ). Lấy nguồn tẩu thuốc ra cho màn hình và nguồn phát hd

• Like
Reactions: Hilander
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
hóng hình !
Chưa hóng được hình đâu Bác nhé. Nó chưa dc làm xong ngon lành. Vì chỗ em làm, người a chỉ kiếm cái bo mạch chủ để kết nối vào màn hình latop. Và coi như từ cái màn hình laptop biến thành lcd tivi. Có cổng vào anten, cổng vào VGA (Thay cho man hình máy tinh vậy). Cổng vào SCRV (Như đạng 3 giác nhận hoa sen. Nguồn điện 12 (Cái này dùng dạng tẩu thuốc cắm trực tiếp vào luôn. Vì theo em dc hiểu là. Cổng USB dùng nguồn cho điện thoại hay máy tính bảng chỉ là 5v.) Nên em chế luôn cái tẩu thuốc cắm vào xe 12v và ra 2 đầu cũng 12v cho màn hình lcd và bộ phát.
Giờ là làm cái khung cho nó. Hiện em lấy cái khung cũ của laptop gắn lại như cũ, khoan 1 lỗ phía sau
đưa dây ra, bắt vít bo mạch lên 1 tấm xốp nhựa mỏng cách điện và nhiệt ( Cái này bên kết nối bo mạch cho em). Hiện tại em đang cho chạy thử. OK rồi. Em thử xài con HD phát hình qua cổng SCRV và âm thanh từ HD đầu ra Optical hoặc Coexxial vào AUX của xe.
Giờ chưa biết nghiên cứu gắn lên ghế thế nào cho tụi nhóc nó xem hoạt hình.

• Like
Reactions: xlive and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.494
6.063
113
Chưa hóng được hình đâu Bác nhé. Nó chưa dc làm xong ngon lành. Vì chỗ em làm, người a chỉ kiếm cái bo mạch chủ để kết nối vào màn hình latop. Và coi như từ cái màn hình laptop biến thành lcd tivi. Có cổng vào anten, cổng vào VGA (Thay cho man hình máy tinh vậy). Cổng vào SCRV (Như đạng 3 giác nhận hoa sen. Nguồn điện 12 (Cái này dùng dạng tẩu thuốc cắm trực tiếp vào luôn. Vì theo em dc hiểu là. Cổng USB dùng nguồn cho điện thoại hay máy tính bảng chỉ là 5v.) Nên em chế luôn cái tẩu thuốc cắm vào xe 12v và ra 2 đầu cũng 12v cho màn hình lcd và bộ phát.
Giờ là làm cái khung cho nó. Hiện em lấy cái khung cũ của laptop gắn lại như cũ, khoan 1 lỗ phía sau
đưa dây ra, bắt vít bo mạch lên 1 tấm xốp nhựa mỏng cách điện và nhiệt ( Cái này bên kết nối bo mạch cho em). Hiện tại em đang cho chạy thử. OK rồi. Em thử xài con HD phát hình qua cổng SCRV và âm thanh từ HD đầu ra Optical hoặc Coexxial vào AUX của xe.
Giờ chưa biết nghiên cứu gắn lên ghế thế nào cho tụi nhóc nó xem hoạt hình.
http://www.vatgia.com/525/735744/ti...google_ds_cn&gclid=COHU6K-huccCFQGTjgodkFUG8g

Bác có nghiên cứu nên gắn em Gadmei này có tiện hơn ko ? Em cũng ko rõ con Gadmei này có AV in ko nữa.