Tập Lái
18/10/17
15
12
3
35
Hi các bác, tình hình là bà cả có vẻ chán con Mazda3 do ồn + đi về quê cạ gầm phê quá nên em tính lên đời. Đang nghiên cứu vài mẫu gầm cao trong đó có glc và ngoài ra có forester, sorento. Em biết danh sách hơi lộn xộn, nhưng nhu cầu chủ yếu là an toàn + êm ái + gầm cao. Cá nhân thì đang "định hướng" con glc, nhưng mà cho em hỏi mấy bác đi GLC vài điều.

- Xe có lành ko? giả sử em mua đập hộp thì 2-3 năm đầu có hư vặt hay sửa chữa gì cần lưu tâm ngoài bảo dưỡng ko? Sẵn cho em hỏi bảo dưỡng mec tầm nhiu?
- 2 cầu hiện tại còn bị nước vào cầu trước ko nhỉ?
- Haxaco với Vietnamstart nên chơi bên nào? nhà đang ở quận 7 nên tính khi nào rảnh ghé ngoài Ng Văn Linh xem thử.

=> tóm lại nuôi nó có chua ko? em nghĩ nó là dòng entry level của hạng sang thì hy vọng ko "sang" lắm. Thu nhập 2vc tầm 100cu trừ chi phí cố định và ăn chơi đàn đúm các kiểu còn cỡ 60 ah :D Ngoài ra còn lậu ko tiện nêu.

Tư vấn chi phí "nuôi" xe Mercedes GLC200
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Bác chủ mua mới thì 3 năm chỉ thay nhớt lần 2 triệu là đạp tới nhé. Xe mới có gì đâu mà hư

Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
60 củ chưa kể lậu thì GLC200 vẫn còn hơi ít bác ơi :))

Hạng C
9/6/10
864
986
103
Ajinomoto Việt Nam
Em mà được 1/2 giống bác em làm con gls luôn chứ mắc chi phải gờ lơ cê. Ăn chơi phải tốn kém chứ bác. Xe đi 2-3 năm mà hư chắc chi có xe giấy thôi, chứ em thấy xe tq nó còn chạy ầm âm cơ mà.

• Like
Reactions: Osin