Tập Lái
8/12/16
5
22
3
chào các bác OS, nhà em có 1 ít tiền nhàn rỗi, đi xem khá nhiều KDC đã quy hoạch như Conic, Phong Phú, Bình Hưng, Đại Phúc 6B, Intresco 6A, Jamona Nhà bè, Nam long camellia, Duơng hồng...
Và gần như chốt khu Dương hồng của Đại phúc. nền 100m, giá >27tr dãy gần đường Ng.V.Linh, bên trong thì <24-27tr /m2 tùy dãy tùy nền tùy Huớng mà thấp hơn ít hay nhiều. Bắt xây hầm, trệt, 2 lầu, sân thuợng.
Sắp phải ra đặt cọc cần quyết nhanh nên bác nào có mua rồi hay có kinh nghiệm, thông tin tư vấn giúp em nhé. đội ơn các bác OS nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/17
22
25
13
44
Theo em vị trí d/a này khg thuận tiện lắm, đi ra còn được chứ đi về quẹo ngay cái ngã tư QL50-NVL cắt đầu mấy anh xe const chết khiếp đi đc. Khoảng năm trước em có vô tham quan d/a này gặp sale chào giá khoảng 23-24 gì đó và xây cdt làm luôn mới ra sổ nên em vọt xuống NB làm luôn căn 9south giờ ngồi nhịp giò rùi bác :). Theo riêng ý em với khoảng đó bác ráng thêm chút nữa về NB mua sẽ ngon hơn (hạ tầng tốt hơn nhiều), hiện giờ có thằng lavila kiến á đang hot ở NB bác tìm hiểu và so sánh thêm với thằng DH garden này. chúc bác sớm tìm đc 1 căn như ý!.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: winter22
Tập Lái
8/12/16
5
22
3
Theo em vị trí d/a này khg thuận tiện lắm, đi ra còn được chứ đi về quẹo ngay cái ngã tư QL50-NVL cắt đầu mấy anh xe const chết khiếp đi đc. Khoảng năm trước em có vô tham quan d/a này gặp sale chào giá khoảng 23-24 gì đó và xây cdt làm luôn mới ra sổ nên em vọt xuống NB làm luôn căn 9south giờ ngồi nhịp giò rùi bác :). Theo riêng ý em với khoảng đó bác ráng thêm chút nữa về NB mua sẽ ngon hơn (hạ tầng tốt hơn nhiều), hiện giờ có thằng lavila kiến á đang hot ở NB bác tìm hiểu và so sánh thêm với thằng DH garden này. chúc bác sớm tìm đc 1 căn như ý!.
NineSouths hay Lavila là hàng khủng rồi bác hén. Nhà em chỉ có tầm 2.5 tỷ thôi, Nếu là bác thì bác sẽ đầu tư vào Khu nào? Chắc Ngoại trừ khu PXuân ra, nhà em ko ưng khu này lắm

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Mình thì ko thích Dương Hồng vụ phải dùng cty xây dựng của họ.
Nhưng nói về tiềm năng thì thấy bên trong KDC Dương Hồng này còn mấy chục hecta của Nam Long (khu Aquamarine), cạnh bên là Camelia, sau này dân cư đông đúc cũng đi xuyên qua Dương Hồng ra Nguyễn Văn Linh, bác mua khu này là có tiềm năng để kinh doanh mua bán, mở công ty, ở cũng tốt ko sợ vắng.
Bác tham khảo thêm hình bản đồ. Chúc bạn có lựa chọn sáng suốt.

Attachments

Hạng D
16/12/09
1.178
10.839
113
Qua Vạn Phúc Riverside mua đẹp hơn.
Mà dự án nào của ĐP cũng bắt xây hết.

Hạng B1
17/6/16
92
1.285
83
36
Giá này e thấy nên mua ĐẠI Phúc 6B trên đường PHạm Hùng ngon hơn bác ah. Dân cư đông,đi lại Thuận Tiện. Trường học kế bên. Tăng giá mỗi năm đều. Bên DH phải quay đầu xe, vắng vẻ quá.
Bên Phạm Hùng mỗi năm tăng giá 20% thì DH tăng cao lắm chỉ 10%.
Chỗ nào dân cư càng đông thì giá càng lên bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/6/16
92
1.285
83
36
Có suy xét đến bác ạ. Sao em thấy Bên Đại Phúc sát bên điện cao thế, đường bị ngập nước, hạ tầng hơi củ. Giá thì cũng tương đương
Đường điện khoảng cách xa mà bác,bác ngại thì mua mấy lô bên trong. Hiện tại vào mùa mưa đường Phạm hùng ngập nhưng nội khu Đại Phúc thì không bị.
Thành phố mình đang xây cống chống ngập để giải quyết vấn đề mấy quận 8,nhà bè, q7 đó bác.
Bác mua DH thì cũng phải đi bằng đường Phạm Hùng ra Nguyễn Văn Linh .Mùa mưa thì toàn tp đều ngập. Bác nên quan tâm đến vị trí. Từ đây qua Trung Sơn về trung tâm rất gần mà giá chỉ bằng 1/3. Sau này siêu thị,nhà hàng có mở cũng mở ở khu này chứ ko ai qua DH hết.
Hạ tầng xung quanh bị dính quy hoạch nên bác thấy cũ & nhếch nhác.
Tương lai phát triển lên thì giá khu Phạm Hùng tăng mạnh.

• Like
Reactions: Kila
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Đường điện khoảng cách xa mà bác,bác ngại thì mua mấy lô bên trong. Hiện tại vào mùa mưa đường Phạm hùng ngập nhưng nội khu Đại Phúc thì không bị.
Thành phố mình đang xây cống chống ngập để giải quyết vấn đề mấy quận 8,nhà bè, q7 đó bác.
Bác mua DH thì cũng phải đi bằng đường Phạm Hùng ra Nguyễn Văn Linh .Mùa mưa thì toàn tp đều ngập. Bác nên quan tâm đến vị trí. Từ đây qua Trung Sơn về trung tâm rất gần mà giá chỉ bằng 1/3. Sau này siêu thị,nhà hàng có mở cũng mở ở khu này chứ ko ai qua DH hết.
Hạ tầng xung quanh bị dính quy hoạch nên bác thấy cũ & nhếch nhác.
Tương lai phát triển lên thì giá khu Phạm Hùng tăng mạnh.
Giá đất Đại Phúc giờ khoảng bi nhiêu 1 nền vậy các bác?