Tập Lái
4/6/20
46
44
18
Tư vấn chọn ghế ô tô cho em bé

Chào các thành viên OS,
Mình đang phân vân 2 chiếc ghế ô tô của 2 hãng sau, Anh/Chị/Em nào đã dùng qua cho mình ít review để lựa chọn:

1) Graco 4EVER Rockweave

2) Joie Spin 360 W/ SUMMER SEAT SIG

2 ghế trên đang có giá tương đương nhau khoảng 8 triệu.
Anh/Chị/Em nào đã sử dụng chia sẽ ít thông tin cho mình nhé
Thân mến

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nqq and dhaona116
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Con bác bao nhiêu tuổi thì không thấy đề cập đến.

P.S em đang dùng cái Graco giống cái trên (khác nhau cái tên do khác lớp lót thôi).

Tập Lái
4/6/20
46
44
18
Con bác bao nhiêu tuổi thì không thấy đề cập đến.

P.S em đang dùng cái Graco giống cái trên (khác nhau cái tên do khác lớp lót thôi).
Bé sơ sinh luôn nha bác.
Bác chia sẻ giúp mình tí thông tin nhé, các ghế khác thấy để đến 12 tuổi ghế Graco để đến 10 tuổi.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
- 2 loại ghế trên đều không dùng cho trẻ sơ sinh, miễn cưỡng cũng tạm, mà không tốt.
- ghế sơ sinh thường sẽ nằm hơn là ngồi, và khi ràng sẽ quay ngược lại với hướng xe chạy.
- lưu ý là ghế trẻ em chỉ ràng băng sau, không ràng băng trước.

Nếu được thì bác đưa thêm thông tin các ghế khác.

Hoặc nhờ dịch vụ ship ghế này về.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
2 đứa con em còn mẫu giáo mà đã 5 ghế (đã thanh lý 1 ghế cho 1 bác OS)

Bác cứ mua theo thứ tự từ trái qua nhé:
- 0 - 12 tháng
- 12 - 36 (48) tháng
- 36(48) tháng - 12 tuổi,.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Chào các thành viên OS,
Mình đang phân vân 2 chiếc ghế ô tô của 2 hãng sau, Anh/Chị/Em nào đã dùng qua cho mình ít review để lựa chọn:
1) Graco 4EVER Rockweave
View attachment 2509384

2) Joie Spin 360 W/ SUMMER SEAT SIG

View attachment 2509385

2 ghế trên đang có giá tương đương nhau khoảng 8 triệu.
Anh/Chị/Em nào đã sử dụng chia sẽ ít thông tin cho mình nhé
Thân mến
Hoan nghênh bác đã có suy nghĩ đúng đắn về vấn đề an toàn cho trẻ nhỏ trên xe con.

Ghế Graco dùng được cho bé sơ sinh nhé bác, vì ghế có thể lắp đặt quay mặt ra trước hoặc ra sau.
Ngoài ra ghế còn chỉnh ngã ngửa ra được, trên thân ghế sẽ có thước đo hướng dẫn độ ngã của ghế tuỳ theo độ tuổi.

10 năm là dư xài rồi bác, đến lúc đó bác chỉ cần ghế độn (booster seat) cho bé thôi, mấy cái ghế nhựa này chỉ nên xài 10 năm vì nhựa nó sẽ lão hoá từ từ, để lâu quá sẽ mất an toàn. 10 năm là tính từ ngày sản xuất ghế, bác nên xem kĩ trước khi mua.

Em đang xài Graco thấy lắp đặt dễ dàng và chắc chắn, thấy Joie có cái chân chống khá vướng víu nên em nếu phải chọn giữa 2 thì sẽ còn Graco.

Hạng D
17/12/17
1.218
30.178
113
Hoan nghênh bác đã có suy nghĩ đúng đắn về vấn đề an toàn cho trẻ nhỏ trên xe con.

Ghế Graco dùng được cho bé sơ sinh nhé bác, vì ghế có thể lắp đặt quay mặt ra trước hoặc ra sau.
Ngoài ra ghế còn chỉnh ngã ngửa ra được, trên thân ghế sẽ có thước đo hướng dẫn độ ngã của ghế tuỳ theo độ tuổi.

10 năm là dư xài rồi bác, đến lúc đó bác chỉ cần ghế độn (booster seat) cho bé thôi, mấy cái ghế nhựa này chỉ nên xài 10 năm vì nhựa nó sẽ lão hoá từ từ, để lâu quá sẽ mất an toàn. 10 năm là tính từ ngày sản xuất ghế, bác nên xem kĩ trước khi mua.

Em đang xài Graco thấy lắp đặt dễ dàng và chắc chắn, thấy Joie có cái chân chống khá vướng víu nên em nếu phải chọn giữa 2 thì sẽ còn Graco.
Ghế Graco xài cho trẻ nhỏ vài tháng ổn không anh?
Nó không có kiểu lấy ra thành cái giỏ để xách đi nhỉ?

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ghế Graco xài cho trẻ nhỏ vài tháng ổn không anh?
Nó không có kiểu lấy ra thành cái giỏ để xách đi nhỉ?
Được đó bác, miễn bé trên 1.8kg và để quay mặt ra sau là ok (theo như thông tin từ nhà sản xuất).

Loại như bác muốn thì em biết có hiệu Doona (em tìm hiểu cách đây mấy năm, từ lúc xài Graco, em hết để ý đến món này rồi), có thể có các thương hiệu khác mới ra, có cùng tính năng, bác Google thêm đi

• Like
Reactions: qtuanns