Tập Lái
24/9/18
8
4
3
33
Hi các bác, vừa qua nhà em vừa trúng vụ nên cũng dư dả tí tiền. Cũng mơ mộng 1 em xe 7 chỗ để chở đại gia đình đi chơi đây đó nhưng chưa có lúa nên cũng chỉ là mơ. Giờ thì tiền bạc cũng đã hơi dư dả với lại sắp tới 30/4 - 01/05 nên vợ chồng em cũng muốn tìm 1 em vợ 2 để đi đây đó cho tiện ngày lễ. Chứ đi chơi mà cứ phải đi tour với xe đò, 2 vợ chồng với 2 đứa con thì không sao, chỉ tội ông bà già yếu mà xe thì cứ xóc, mệt mỏi lăm. Ngân sách nhà em tầm 1 tỷ 5 hoặc hơn tí mà cho trả góp cũng được. em cũng không cần thiết kế thể thao mà chỉ muốn tiện dụng và thoải mái cho gia đình đi chơi không bị tù túng là được ạ. do em không rành xe mà thị trường bây giờ thì nhiều quá. các bác cho em xin ý kiến nhé.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Ngân sách bác có tới 1.5 tỏi lận mà, mình nhận thấy theo yêu cầu "đại gia đình" của bác thì có Sedona là hợp lý nhất. Bác tham khảo xem giá em nó lăn bánh chắc khoảng 1.2 - 1.4 tỏi tùy phiên bản.
Còn bác thích Nhật thì có CRV hay 4Turner.
Dòng xe sang thì chi phí sử dụng cao lắm bác không nên mua khi chưa thừa tiền ạ.

Bác nào nhiều kinh nghiệm cho bác chủ ít tư vấn với.

Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Sedona ok đó bác, quá rộng rãi nhưng gầm ko cao bằng SUV vẫn sợ ngập :D:D:D
Innova Venturer coi bộ cũng hạp lý giá lại rẻ hơn cả mớ tiền lên đồ chơi
Nếu là e thì sẽ chọn Pajero Sport hao85c Everest, bác tham khảo xem sao nhé

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Sedona ok đó bác, quá rộng rãi nhưng gầm ko cao bằng SUV vẫn sợ ngập :D:D:D
Innova Venturer coi bộ cũng hạp lý giá lại rẻ hơn cả mớ tiền lên đồ chơi
Nếu là e thì sẽ chọn Pajero Sport hao85c Everest, bác tham khảo xem sao nhé
Chỉ có Sedona mới tương xứng được với mức dự trù chủa bác chủ thôi đó ạ. Innova nó chỉ hợp khi bác chở khách còn chở người thân thì chưa đáp ứng được những yêu cầu về an toàn, trừ khi bác là tín đồ của TOY hoặc yêu mến trái ĐỊA CẦU.
Còn bác chủ thích dạng SUV hầm hố thì có thể tìm hiểu thêm.

Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Chỉ có Sedona mới tương xứng được với mức dự trù chủa bác chủ thôi đó ạ. Innova nó chỉ hợp khi bác chở khách còn chở người thân thì chưa đáp ứng được những yêu cầu về an toàn, trừ khi bác là tín đồ của TOY hoặc yêu mến trái ĐỊA CẦU.
Còn bác chủ thích dạng SUV hầm hố thì có thể tìm hiểu thêm.
:eek::eek::eek:

Tập Lái
19/9/17
14
0
1
33
Giờ mua xe khỏe mà chỗ nào chả có cho trả góp hả bác vấn đề lương bác cao có khả năng trả thì yên tâm

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Tóm tắt lại mấy mẫu ứng cử viên để bác ra showroom lái thử cảm nhận nhé với tiêu chí là chở đủ 7 người (trong đó 4 người lớn). Ngân sách của bác dư sức mua bản cao nhất của các mẫu xe dưới đây:
Toyota Fortuner 2 cầu máy xăng (7 chỗ gầm cao, băng cuối tương đối rộng cho người 1.65m trở xuống)

Mitsubishi Pajero Sport All New 2 cầu máy xăng (giống như Toyota Fortuner)

Nissan Terra 2 cầu máy xăng (giống như Toyota Fortuner)

KIA Sedona 1 cầu máy dầu hoặc xăng(rộng rãi nhất trong các ứng cử viên , ngồi 7 người lớn và hành lí vẫn thoải mái. Tuy nhiên, gầm rất thấp cỡ cỡ mấy xe taxi 4 chỗ)

Ford Everest 2 cầu máy dầu (giống như Toyota Fortuner, nhưng công nghệ đầy mình, máy và hộp số đều là công nghệ mới nhất. Duy nhất trong đám này mà có chức năng đá chân mở cốp sau).
E vẫn nghiêng về Ford Everest bản cao nhất vì nó đa dụng (phù hợp với điều kiện đường xá ở VN và tình trạng ngập nước), hiện đại nhất, và máy dầu tiết kiệm tiền bạc hơn cả.
Santa Fe với Outlander e loại vì 2 đứa nó nhỏ hơn mấy e ở trên.
Innova e cũng loại vì nó quá bèo so với ngân sách của bác.

Chúc bác tìm và cưới được vợ 2 ưng ý, phù hợp với nhu cầu gia đình.