Tập Lái
24/10/14
36
27
18
43
Mình đang có nhu cầu tìm mua 1 chiếc oto để che mưa che nắng , thi thoảng đèo bố mẹ đi du lịch , về quê , đi lễ ...

Hiện có ~500tr , có tìm hiểu khá nhiều và ưng mấy mẫu xe nhỏ nhỏ phổ thông :D

Nhờ các bác tư vấn giúp e xem xe nào ít hỏng vặt , đủ trang thiết bị an toàn cần thiết , tkiem nhiên liệu , chi phí sử dụng sửa chữa hợp lý , đồ đạc sẵn , đủ chỗ cho 4 ng lớn :D

Em k có nhu cầu đổi xe trong 5 năm tới nên cũng kqtam đến chuyện giữ giá lắm :D xe đi ổn định là được r :D bền quá không hỏng nổi mà cứ đơ đơ lag lag như cục gạch nokia cũng khổ @@

1. i10 sedan 1.2 AT
2. Morning AT full nhập khẩu ( vì thấy bảo hàng nội hơi cùi hơn )
3. Honda city CVT ( trả góp hoặc cũ vì k đủ tiền :p )
4. Rio sedan AT ( trả góp hoặc cũ vì k đủ tiền :p )

À mấy bác sale 3 dòng này cho e xin luôn mật thư giá cả vs khuyến mãi nhé :D e ở HN
tks all

• Like
Reactions: Tham Vĩ Quyền
Tập Lái
24/10/14
36
27
18
43
Ý em là theo thứ tự này 3-4-2-1
Cao hơn nên e nghĩ sẽ trả góp chứ cũng chưa tìm hiểu vụ trả góp ntn :D e cũng tính đi ra hãng hỏi thử xem trả góp ntn . Nếu thuận tiện thì chắc sẽ cố :D
nc là còn trẻ nên hay ham hố nhiều option ạ :v chứ ngoài phố i10 vs morning chạy nhiều hơn hẳn 2 e kia :D

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Cao hơn nên e nghĩ sẽ trả góp chứ cũng chưa tìm hiểu vụ trả góp ntn :D e cũng tính đi ra hãng hỏi thử xem trả góp ntn . Nếu thuận tiện thì chắc sẽ cố :D
nc là còn trẻ nên hay ham hố nhiều option ạ :v chứ ngoài phố i10 vs morning chạy nhiều hơn hẳn 2 e kia :D
Mấy bác ở Quê em (Hà Nội) hay thích cái option :3dcuoi:
Leo lên con Morning ngồi chật bỏ mịa ra, nhà mà toàn người gầy thì ko sao, đi gần thì ko sao nhưng đi xa mới thấy.
Theo em thì bác cứ đập con i10 ấy, rộng rãi lại rẻ nhất trong đám này chạy 5 năm 10 vạn km thì chả phải nghĩ gì cả

• Like
Reactions: facebook001
Tập Lái
24/10/14
36
27
18
43
Mấy bác ở Quê em (Hà Nội) hay thích cái option :3dcuoi:
Leo lên con Morning ngồi chật bỏ mịa ra, nhà mà toàn người gầy thì ko sao, đi gần thì ko sao nhưng đi xa mới thấy.
Theo em thì bác cứ đập con i10 ấy, rộng rãi lại rẻ nhất trong đám này chạy 5 năm 10 vạn km thì chả phải nghĩ gì cả
công nhận với cụ là full 4 ng to cao trắng thơm =))
i10 thì hôm du lịch gọi taxi e vs 3 thằng nữa vs bác tài :)) chạy ra ga thấy ngồi vẫn thoải mái ( đường ngắn ) =)) đọc các bài đánh giá ngta cũng có nói là morning nhỏ hơn i10 :D
k biết 2 e sedan kia so với i10 sedan có rộng hơn đáng kể k bác nhỉ

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu bác chủ là người trẻ trung thích khám phá thì nên nghiên cứu Cruze LTZ.
Còn nếu ko thì lấy City hoặc là K3/Cerato used
Em khuyên chân thành ko nên lấy i10 hay morning. Bác đi mấy em này mà đi du lịch, em không nghĩ bác đi chơi vài lần là chỉ muốn ở nhà.

Tập Lái
24/10/14
36
27
18
43
Cũng đang phân vân như bác, lót dép hóng thôi, chưa quyết được.
càng nghiên cứu càng rối bác ạ :D
dạo này thấy bên tây ra mắt rio vs city 2017 kb bgio về :))
mà hình như city 2017 cắt mất cái cửa gió dhoa sau thì phải

Tập Lái
24/10/14
36
27
18
43
Nếu bác chủ là người trẻ trung thích khám phá thì nên nghiên cứu Cruze LTZ.
Còn nếu ko thì lấy City hoặc là K3/Cerato used
Em khuyên chân thành ko nên lấy i10 hay morning. Bác đi mấy em này mà đi du lịch, em không nghĩ bác đi chơi vài lần là chỉ muốn ở nhà.
tks bác :D
chắc e chỉ dám mua xe mới thôi , chưa đi xe bgio k dám liều mình chơi xe cũ :D
vả lại đầu ngõ nhà e là cái xưởng chuyên mông má xe cho hội Nguyễn Văn Cừ , nhiều cái vào thần thánh ngang các chị e PTTM @@
Cruze e cũng xem qua nhưng kb tsao giá mới và cũ chênh lệch nhau nhiều thế cụ nhỉ ? kb do k được chuộng nên mất giá hay bị hỏng vặt nhiều nên mất giá nữa :(