Tập Lái
11/1/22
10
6
3
34
Tài chính trên dưới 4 tỷ (ko chênh quá nhiều), đi vay tầm 1 tỷ hơn, nhu cầu để ở thì e đang nghía dc những option sau ở 3 quận chính Bình Thạnh/2/4 (e chỉ tìm ở 3 quận này thôi), mong các anh có kinh nghiệm tư vấn cho em với!

1. Vinhomes Central Park (VCP) 1PN: gần trung tâm nên đắt, nhà hơi ngộp nhưng nhiều tiện ích. Căn có sổ căn không
2. Sunwah Pearl 1PN: y như VCP nhưng mới hơn, xịn và có vẻ đất sạch dễ ra sổ.
3. Masteri Thảo Điền 2PN: Sợ cái xa lộ HN đường hơi nguy hiểm và khu này cũng hơi đông, đã có sổ
4. Estella 1PN: đẹp, cái gì cũng có mà đắt ngang Vinhomes.
5. New City Thủ Thiêm 2PN: e thì rất thích khu này nhưng ko rõ về pháp lý như thế nào nhỉ? liệu có ra được sổ ko
6. The Sun Avenue 2PN: hàng a Nova, cái gì cũng 7đ trở lên nhưng ko biết bgio mới ra nổi sổ. Nghe nói đợt rồi dân định kiện CĐT?
7. 1 chung cư nào đó bên Q4, chắc dc 2PN (chưa rõ)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
nhưng e nghe nói bên này vốn là tái định cư, ko ra được sổ như thương mại bt đúng ko ạ?
thế cụ định ở lâu dài hay mua đi bán lại
ở lâu dài thì quan tâm làm gì
có sổ giá nó đã khác

Hạng B2
24/6/05
141
32
28
nhưng e nghe nói bên này vốn là tái định cư, ko ra được sổ như thương mại bt đúng ko ạ?
Tái định cư ở khu sau bác ! Khu này mát mẻ trong lành, cũng yên tĩnh & lịch sự. Kết cái yên tĩnh của nó nhất !
Dưng nghe đâu FY23 thì có sổ. Cũng chả hiểu sao nữa ...

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Ở 5-7 năm mà ko có sổ thì bán khó lắm. Sợ chứ sao ko ạ
Chả có gì khó đâu ạ. Hiện giờ nếu cụ mua thì ng bán cũng y như cụ nghĩ.khó bán nên phải bán rẻ.
Cụ mua nếu chưa có sổ mà muốn bán thì cũng phải bán rẻ vì mua dc giá rẻ
Chứ cụ muốn mua rẻ mà bán đắt là ko dc.kkk.
Nói chung do ko có sổ nên giá nó tốt cho thị tr.cụ có thoải mái hay ko thôi

• Like
Reactions: DMG
Hạng B2
13/3/18
228
1.140
93
Số 7 đi anh. Giá rẻ, ngay trung tâm và có sổ.
chỉ em căn nào ở Q4 giá rẽ xí ko a. Nhà e 1 bé 6t, sắp có thêm 2baby 1 lúc, vc làm dòng dòng Q4/Q1, đang ơ Phú Mỹ Q7, nếu có điều kiện thì chuyển qua Q4 ở luôn cho nó tiện đi làm chăm con!